MacQuaid

nhà mình không có điều kiện với lại chỉ mình mình máy tính nên chỉ dùng gói cước rẻ nhất MegaSave của FPT , có cho nhà kế bên câu ké, nhà mình cũng nhỏ 4x11 , 1 trệt 1 lầu, mình định chuyển sang dùng Wifi thì không biết có ổn ko? và có phải chỉ cần mua cái Wireless router về thay cho cái Modem là dc hay phải làm gì nữa? Nhờ sự tư vấn của anh em giúp mình với

Cale

wifi tuỳ vào bán kính càng gần tốc độ càng nhanh 1 lầu 1 trệt sài tốt mua thêm cái Wireless về cho 1 dây từ modem cắm sang Wireless là dc

ngoctuyet_th207

ko nên lắp wifi bạn ak,cứ dùng mạng dây cho tốt

wifi nghe nói ảnh hưởng đến sức khỏe gì đó

comub_myblog

mình định mua Wireless Router Tenda các loại từ 200-250k trên web, với diện tích nhà mình nhỏ thì như vậy chắc là ổn?

tranngoclam1991

mình xài dây trước giờ, nhưng không hiểu bị hở hay đứt chỗ nào mà mấy bữa nay cắm vào không có tín hiệu mạng luôn, 2 lần trước do mưa nắng dây nó mục gãy từng khúc

hoai_thu

Thế nhà bên cạnh hay ngoài đường, người ta sài wifi mình cũng bị ảnh hưởng đến sức khỏe vậy. Tui nghĩ bác cũng nên phát wifi để lấy lại công bằng chứ.?!

Saniiro

2 lần trước là mình câu nhờ nhà hàng xóm nên dây nằm ngoài trời, lần này mình lắp mạng, ng ta nối cho mình loại dây màu đen dày và chắc lắm+để trong nhà nữa, nhưng không biết bị gì mà mấy bữa nay cắm vào không có tín hiệu mạng, nản thay dây lắm rồi nên mới nhờ tư vấn lắp wifi

hiện giờ thấy người ta bán dây mạng toàn dây bằng nhôm, nên khả năng kết nối lỗi hay xãy ra. Nếu khoảng cách khoảng chừng 25 mét trở lên là nguy cơ chập chờn. Muốn hết thì phải dùng switch để nối, tăng khả năng truyền dẫn. hay dùng wifi, nhưng wifi cug chập chờn, theo giá của cái router... Bạn thích thì dùng, wifi cũng có khi hay hơn mấy cái dây nhôm, nhớ tìm hiểu cách cài đăt, config trước.

conglacc

vậy mình mua wireless router về cắm dây từ Modem qua rồi config, đặt pass gì gì đó như thế nào?

love_a9k21

Tùy vào nhu cầu của bạn nữa, nếu bạn xài lap. Luôn di chuyển, để tiện thì bạn nên lắp vô cái wireless. Còn bạn ít di chuyển thì bạn nên sử dụng dây hơn (lại khỏe).

Cấu hình cũng khá đơn giản, cũng tùy vào từng mẫu model nữa.

hoa_moclan

cái này thì tùy. wifi hay chập chờn bạn à.nếu có laptop mà hay di chuyển thì dùng wifi.mà cái vụ sóng wifi có ảnh hưởng tới sức khỏe không thì cũng chưa ai kiểm chứng được cả

Các chủ đề có liên quan khác