mjss_eh_dyamok

em không biết là do máy tính hay vì lý do nào khác mà lâu lâu em nhấp chuột vào biểu tượng thì nó hiện ra cái bảng như hình sau :

rồi lại như thế này:

lúc bấm vào nội dung gì thì lại hiện ra cái thanh phía dưới bắt down về

mỗi lần như vậy em phải cài lại windows , cực khổ ghê mà máy vẫn bị tình trạng như vậy, có anh chị nào pro làm ơn chỉ dùm em khắc phục cái lỗi này với, em cảm ơn, điện thoại em chụp hình hơi mờ mong mọi người thông cảm .

be_b0nb0n

Rất có thể vấn đề ở con chuột của bạn!

Nếu không ngại bạn tháo vỏ chuột ra rồi vệ sinh, kiểm tra lại tiếp điểm!

Còn ngại thì bạn mua chuột mới về dùng!

Rất có thể vấn đề ở con chuột của bạn!

Nếu không ngại bạn tháo vỏ chuột ra rồi vệ sinh, kiểm tra lại tiếp điểm!

Còn ngại thì bạn mua chuột mới về dùng!
Chuột em vẫn bình thường anh ơi, em cũng thử chuột khác rồi mà nó vẫn vậy, có phải còn nguyên nhân nào khác không anh ?

Nathanial

Chuột em vẫn bình thường anh ơi, em cũng thử chuột khác rồi mà nó vẫn vậy, có phải còn nguyên nhân nào khác không anh ? Vấn đề này khó trả lời lắm, có thể do bàn phím, cũng có thể do chuột!

Bạn vào Control Panel > Mouse > Mục Buttons > Có đánh dấu vào

Switch primary and secondary buttons ko?

mituot1610

Vấn đề này khó trả lời lắm, có thể do bàn phím, cũng có thể do chuột!

Bạn vào Control Panel > Mouse > Mục Buttons > Có đánh dấu vào

Switch primary and secondary buttons ko?
không có anh ơi, vậy phải đánh dấu vào ô đó hả anh ?

không có anh ơi, vậy phải đánh dấu vào ô đó hả anh ? Ko bạn ạ!

Nếu đánh dấu vào ô đó thì chức năng của 2 phím sẽ bị hoán đổi!

Tốt nhất bạn nên đem đi bảo hành hay nhờ người quen có kinh nghiệm hay trong nghề điện tử, máy tính xem dùm cho!

gau_buppi

Ko bạn ạ!

Nếu đánh dấu vào ô đó thì chức năng của 2 phím sẽ bị hoán đổi!

Tốt nhất bạn nên đem đi bảo hành hay nhờ người quen có kinh nghiệm hay trong nghề điện tử, máy tính xem dùm cho!
đề nghị trai bao viết chữ dễ nhìn 1 chút nhé...nhìn khó chịu quá đi, chả nhẽ bạn không biết xếp bố cục văn bản

đề nghị trai bao viết chữ dễ nhìn 1 chút nhé...nhìn khó chịu quá đi, chả nhẽ bạn không biết xếp bố cục văn bản OK!Thếnàyđượcchưa?Đùa bạn tí thôi! M` cũng nhận ra vấn đề rồi! Dù sao cũng Thank phản hồi của bạn!

g5boytk1993

Không phải chuột mà là bàn phím. Bàn phím bi chạm. có thể bị kẹt phím alt, space. phím alt click ra hình 1, alt+ space ra hình 2 hình 3, không rõ.. Không tin thì test thử

thay cả chuột và bàn phím là hết , bạn tháo chuột và bàn phím ra vệ sinh lại xem chuột không bị gì hết, vấn đề là bị kẹt phím bàn phím...

Beornheard

để em thử vệ sinh lại chuột và bàn phím xem sao, Thank mọi người nhiều nha bạn dùng phần mềm Ashampoo Snap v6.0.5 để chụp ảnh màn hình của máy mình nhé ....

sevenlove_8k

Theo kinh nghiệm 50năm của mình thì không do phần mềm hay lỗi windows gì cả, bạn cài lại windows làm gì cho khổ mà lại hư máy nữa

cái này hay gặp mà, có lẽ do chuột

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Ai biết fake trang web thì vào hộ em nhé..có trả công Hỏi đáp Tin học 0
M Tôi muốn bác sĩ cho biết rõ hơn về phóng tinh sớm Tại sao có khi thì kìm giữ được, có khi không? Sức khỏe sinh sản 0
Q Tôi đang kiểm toán tại 01 công ty có lập dự phòng nợ quá hạn trên 03 tháng, nhưng theo tôi biết thì Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin quý hội cho tôi biết: Doanh nghiệp có các tài khoản có số dư gốc ngoại tệ là JPY hay EUR thì cuố Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Down truyện từ comic.vuilen.com bằng IDM (có hình ảnh) - Ai chưa biết thì vào... InterNet 5
B Tôi có khoảng 1,2 tỷ muốn mua nhà tập thể hoặc CHCC khoảng 50m2 trở lên, ai biết chỗ nào thì tư vấn Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
N Mình muốn học cách giao dich chứng khoán. Có ai biết tài liệu nào hay thì bảo mình với? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
T Tôi đi làm đến tháng lương đến công ty lĩnh tiền thì được biết có người cùng công ty đa lấy lương Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
G Bạn nào cho mình biết 400 đ thì có nghĩa là 400 điểm hay 400 VND không ? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
S Có ai biết nước ép riềng núi thì cho mình hỏi chút nhé? Sức khỏe 0

Các chủ đề có liên quan khác