Coman

Công cụ MKVToolnix đính thắng tệp tin phụ đề vào phim với tốc độ vài phút trong quá trình muốn ghi bộ phim ra đĩa CD, DVD để xem trên đầu đọc đĩa

Phần mềm có thể ghép phụ đề vào file mkv - và một số file phim khác

Trừ 1 số định dạng như flv mình không ghép và tách được.

Trong quá trình xem phim việc để tệp tin video và tệp tin phụ đề vào cùng thư mục (2 tệp tin này phải có tên giống nhau) là công việc gây đôi chút khó chịu đối với người xem phim.
Những việc đó sẽ biến mất khi sử dụng ứng dụng MKVToolnix, ứng dụng này cho phép ghép phụ để vào tệp tin video để ghi ra đĩa và thưởng thức video trên đầu đọc đĩa.

Để thực hiện đính phụ đề bằng công cụ MKVToolnix hãy thực hiện các bước sau:

Bước 1: mở MKVtoolnix, bấm nút add để mở thư mục chứa phim.

Giao diện đơn giảnTại đây, chọn cả file phim và file phụ đề để đưa vào MKVtoolnix. Phần mềm sẽ xử lý và các tệp tin phim được tạo thành từ nhiều thành phần gồm video, âm thanh, phụ đề … và có thể dễ dàng thay thế từng thành phần.

Đưa phim và phụ đề vào xử lý

Phần mềm sẽ tự động phân tích các thành phần của file phim

Bước 2: Bấm Start muxing, MKVtoolnix sẽ bắt đầu quá trình tích hợp phụ đề. Thời gian để đóng gói xong một bộ phim có đính kèm phụ đề do ứng dụng MKVToolnix thực hiện mất khoảng gần 3 phút với dung lượng phim cỡ gần 3 (GB) mà không hề làm thay đổi chất lượng hình ảnh

Đối với 1 file Brrip khoảng 700mb thì phần mềm chiếm khoảng 30s thôi .

Quá trình thêm phụ đề
Với việc đính thẳng phụ đề vào phim bằng công cụ MKVtoolnix thực sự rất hữu ích khi chúng ta muốn xem phim có phụ đề mà không cần sao chép hay đổi tên tệp tin phụ đề. Sử dụng ứng này có ưu điểm dễ dùng, tốc độ xử lý nhanh và đặc biệt là hoàn toàn miễn phí phần mềm

Download Phần Mềm tại đây

Hoặc
Code: Hoặc
Code: Nếu 2 link trên không hoạt động bạn có thể vào đây và download
Code:

Castle

Mình cũng dùng cái này add sub vào film để khỏi phải "bới" sub. Nhưng theo kinh nghiệm của anh em film qua công cụ MKVToolnix có thay đổi chất lượng hình ảnh, âm thanh so với nguyên gốc không?

Mình cũng dùng cái này add sub vào film để khỏi phải "bới" sub. Nhưng theo kinh nghiệm của anh em film qua công cụ MKVToolnix có thay đổi chất lượng hình ảnh, âm thanh so với nguyên gốc không? Hình ảnh, âm thanh giữ nguyên bạn nhé chỉ có điều là dùng cái này dễ bị "cướp" sub rồi ngộ nhận là của mình

Foster

Mình cũng dùng cái này add sub vào film để khỏi phải "bới" sub. Nhưng theo kinh nghiệm của anh em film qua công cụ MKVToolnix có thay đổi chất lượng hình ảnh, âm thanh so với nguyên gốc không? Mình đã từng dùng qua phần mềm này. Nó không làm thay đổi chất lượng phim chỉ biến sorfsub thành hardsub thôi

Hodei

ghi bộ phim ra đĩa CD, DVD để xem trên đầu đọc đĩa

cái này là sao bạn? thế làm hard sub xem trên máy được không hay chỉ add sub ghi ra đầu đọc đĩa? @@~

phat_tien

ghi bộ phim ra đĩa CD, DVD để xem trên đầu đọc đĩa

cái này là sao bạn? thế làm hard sub xem trên máy được không hay chỉ add sub ghi ra đầu đọc đĩa? @@~ cái này chỉ gắn sub rời thoy bạn

muốn hard sub thì dùng Megui hay virtualdubmod để chép ra CD, DVD

tctuvan

Thế thì bạn phải convert cái sub đó sang dạng khác, hay tốt nhất tìm sub khác trên mạng ấy

Các chủ đề có liên quan khác