tructhanh_0918

Vâng! Thưa các bạn trong Frum...đã có rất nhiều bài viết ██▓ iolo System Mechanic Professional ® v1x.x

...Nhưng vì sao phải có thêm một bài viết mới trong hàng trăn nghìn bài viết mỗi ngày khi mà ai cũng biết !!!

Mình xin đi thẳng vào vấn đề chính luôn... trong frum đã có nhiều cách cài đặt và hướng dẫn thành công ██▓ iolo System Mechanic Professional ® v v10.x Nhưng khi up hay nâng cấp lên....thường hay bị lỗi hay die key hoặc block...key nguyên nhân là vì sao ...??? Chắc đây là vấn đề nhiều Bạn thắc mắc và hỏi nhiều nhất trong Frum !

Lúc đầu Mình cũng gà như các bạn không làm sao nâng cấp lên được....Nhưng trong quá trình cài đặt và phải khởi đông lại máy hết 15 lần thì Mình mới biết nguyên nhân vì sao ??? Họ cài lên được mà Mình không làm được

Và đây là kinh nghiệm Mình muốn Share cho các bạn trong Frum....
P/s: Ðây là kinh nghiệm của Mình nếu các bạn có ý kiến gì thì đừng chém Mình nha (Vì vì lợi ích cộng đồng trong Frum Vn-Z0om )

các bạn cần tải về ...

1. ( Đây là phần mềm mà mình đã lựa chọn rất kỹ để nâng cấp lên ® v11.7.15 ...Điều này rất quan trọng khi cài đặt Mình đã thử cài đặt hầu hết iolo System Mechanic Professional ® v v10.6.x, ® v v10.7.x,® v v10.8.x... Nhưng khi up hay chèn hay cài đặt v11.7.15 đều thất bại )

==> Bạn cần tải đúng thì mới thành công cao....

2. ( Phần mềm mà bạn muốn nâng cấp )

3. MBGBG-86UYW-4ZARYUUAFH - Key Bản Quyền Đến 2020 (Cái này thì chắc Bạn nào cũng biết rùi )

Cách cài đặt ...██▓ iolo System Mechanic Professional ® v v10.5.x đã có nhiều Bạn hướng dẫn các bạn tham khảo:

Hay Bài viết của

Lưu ý của Mình ở đây là:
- Thêm dòng sau vào hosts : Code: 127.0.0.1 svc.iolo.com
127.0.0.1 192.43.244.18 Cách sửa file host

1. Bấm tổ hợp phím Windows + R

2. Đánh %windir%/system32/drivers/etc vào ô open

3. Copy hosts ra Desktop

3. Mở file hosts bằng notepad.

4. Paste 2 dòng host ở bài đầu vào

5. Save lại và chép đè file cũ(nên tắt antivirus đi vì một số AV sẽ chặn việc sửa host)

- Tiến hành cài đặt và Cr-ack (ko có kết nối mạng)

- Khi nhập key cho v.10.5.x bắt buộc dùng key này điền để có hạn dùng đến 2020: MBGBG-86UYW-4ZARYUUAFH

- Khi các bạn cài đặt xong mở mạng và không được Check for product check update (Lưu ý nha các bạn )
- Điều qua trọng nhất là ở đây ! làm sao để xuất hiện dòng:
System Mechanic Professional is Configured for Ongoing Service
các bạn phải vào file host xóa dòng Code: 127.0.0.1 svc.iolo.com rùi save Điều này rất quan trọng nó sẽ hiện ra dòng
System Mechanic Professional is Configured for Ongoing Service Khi bạn xóa dòng này trong file host 127.0.0.1 svc.iolo.com
- Tiếp tục cài đặt ██▓ iolo System Mechanic Professional ® v11.7.15 ( cứ ấn YES cho SMP xóa ,khởi động lại máy và thiết lập v.11 mới , khi cài đặt sẽ hiện 3 lựa chọn:

1) - Mua key

2) - Bạn có key

3) - Bạn dùng thử

- Chọn có key (dòng th.2) và dùng key : MBGBG-86UYW-4ZARYUUAFH điền vào

Lúc này key của Bạn được nhận không bị die hay block nữa ....Chúc các bạn Thành Công ...mà chắc chắn sẽ Thành công ...

Và nếu trong quá trình làm các bạn bị lỗi này

Thì làm như sau :

Bấm tổ hợp phím windows + R gõ lệnh regedit.exe

Vào HKEY_CURRENT_USER\software\ ,delete những gì có iolo, kiểm tra file hosts xem có iolo Mechanic xoá luôn sau đó khởi động pc tiến hành setup lại.

hay các bạn cài đặt không được phần mềm thì khởi động lại máy tính nha Các Bạn...

Nếu các bạn có kinh nghiệm gì hay bài của Mình thiếu sót j Mong các bạn bổ sung nha !!! Thanks

nolak.1102

Đúng đó bạn phải xóa cái file host thì mới xuất hiện dòng
System Mechanic Professional is Configured for Ongoing Service

Kameron

ai cho mình xin file Cr-ack đi, link file Cr-ack ở các topic die hết rùi :v Nằm ở trong file rùi bạn bạn tải về giải nén ra thui...

bunbozoheo

-:d--:d--:d- vâng! thưa các bạn trong frum...đã có rất nhiều bài viết ██▓ iolo system mechanic professional ® v1x.x

...nhưng vì sao phải có thêm một bài viết mới trong hàng trăn nghìn bài viết mỗi ngày khi mà ai cũng biết !!! -:d-

mình xin đi thẳng vào vấn đề chính luôn... Trong frum đã có nhiều cách cài đặt và hướng dẫn thành công ██▓ iolo system mechanic professional ® v v10.x nhưng khi up hay nâng cấp lên....thường hay bị lỗi hay die key hoặc block...key nguyên nhân là vì sao ...??? Chắc đây là vấn đề nhiều bạn thắc mắc và hỏi nhiều nhất trong frum !

lúc đầu mình cũng gà như các bạn không làm sao nâng cấp lên được....nhưng trong quá trình cài đặt và phải khởi đông lại máy hết 15 lần thì mình mới biết nguyên nhân vì sao ??? Họ cài lên được mà mình không làm được

và đây là kinh nghiệm mình muốn share cho các bạn trong frum....
p/s: ðây là kinh nghiệm của mình nếu các bạn có ý kiến gì thì đừng chém mình nha (vì vì lợi ích cộng đồng trong frum vn-z0om -:d-)

các bạn cần tải về ...

1.

( đây là phần mềm mà mình đã lựa chọn rất kỹ để nâng cấp lên ® v11.7.15 ...điều này rất quan trọng khi cài đặt mình đã thử cài đặt hầu hết iolo system mechanic professional ® v v10.6.x, ® v v10.7.x,® v v10.8.x... Nhưng khi up hay chèn hay cài đặt v11.7.15 đều thất bại )

==> bạn cần tải đúng thì mới thành công cao....

2.

( phần mềm mà bạn muốn nâng cấp )

3. mbgbg-86uyw-4zaryuuafh - key bản quyền đến 2020 (cái này thì chắc bạn nào cũng biết rùi )

cách cài đặt ...██▓ iolo system mechanic professional ® v v10.5.x đã có nhiều bạn hướng dẫn các bạn tham khảo:

hay bài viết của

lưu ý của mình ở đây là:
- thêm dòng sau vào hosts : Code: 127.0.0.1 svc.iolo.com
127.0.0.1 192.43.244.18 cách sửa file host

1. Bấm tổ hợp phím windows + r

2. đánh %windir%/system32/drivers/etc vào ô open

3. Copy hosts ra desktop

3. Mở file hosts bằng notepad.

4. Paste 2 dòng host ở bài đầu vào

5. Save lại và chép đè file cũ(nên tắt antivirus đi vì một số av sẽ chặn việc sửa host)

- tiến hành cài đặt và Cr-ack (ko có kết nối mạng)

- khi nhập key cho v.10.5.x bắt buộc dùng key này điền để có hạn dùng đến 2020: mbgbg-86uyw-4zaryuuafh

- khi các bạn cài đặt xong mở mạng và không được check for product check update (lưu ý nha các bạn )
- điều qua trọng nhất là ở đây ! Làm sao để xuất hiện dòng:
system mechanic professional is configured for ongoing service
các bạn phải vào file host xóa dòng Code: 127.0.0.1 svc.iolo.com rùi save điều này rất quan trọng nó sẽ hiện ra dòng
system mechanic professional is configured for ongoing service khi bạn xóa dòng này trong file host 127.0.0.1 svc.iolo.com
- tiếp tục cài đặt ██▓ iolo system mechanic professional ® v11.7.15 ( cứ ấn yes cho smp xóa ,khởi động lại máy và thiết lập v.11 mới , khi cài đặt sẽ hiện 3 lựa chọn:

1) - mua key

2) - bạn có key

3) - bạn dùng thử

- chọn có key (dòng th.2) và dùng key : mbgbg-86uyw-4zaryuuafh điền vào

lúc này key của bạn được nhận không bị die hay block nữa ....chúc các bạn thành công ...mà chắc chắn sẽ thành công ...-:d-

và nếu trong quá trình làm các bạn bị lỗi này

thì làm như sau :

bấm tổ hợp phím windows + r gõ lệnh regedit.exe

vào hkey_current_user\software\ ,delete những gì có iolo, kiểm tra file hosts xem có iolo mechanic xoá luôn sau đó khởi động pc tiến hành setup lại.

hay các bạn cài đặt không được phần mềm thì khởi động lại máy tính nha các bạn...

nếu các bạn có kinh nghiệm gì hay bài của mình thiếu sót j mong các bạn bổ sung nha !!! Thanks-:d-

thejedi203

Cái này là kinh nghiệm mình đúc kết lại được sau 15 lần khởi động lại máy liên tục nên mới post bài cẩn thận chi tiết cho các bạn

Frasier

Nằm ở trong file rùi bạn bạn tải về giải nén ra thui... file Cr-ack hình như mình bị window blacklist rùi, lúc đầu tải về quên tắt AV

bây giờ tải lại không được nữa, dù đã tắt tất cả AV của window và soft

có cách nào unlock cái blacklist đó không bạn, chẳng lẽ cài lại windows sao

the_ones2001

Xóa dòng:127.0.0.1 svc.iolo.com .Trong file Hosts sau khi Cr-ack xong SMP.10.5 .Quá hay,Thank nhiều. Kinh nghiệm khởi động máy nhiều lần ...

socola_chua2000

file Cr-ack hình như mình bị window blacklist rùi, lúc đầu tải về quên tắt AV

bây giờ tải lại không được nữa, dù đã tắt tất cả AV của window và soft

có cách nào unlock cái blacklist đó không bạn, chẳng lẽ cài lại windows sao Bác phải tắt Phần mềm diệt virut chứ ...bạn tìm file Cr-ack trên mạng ấy thiếu j ?

Link Cr-ack của bạn đây nhớ tắt Phần mềm mềm diệt virut

amy7917

sau khi làm cách này có update được không Vâng thưa bạn cách này up thoải mái...

Mình mới dám làm topic như vậy

lovely_bear199

chủ thớt cứ thích quan trọng hoá vấn đề, thực ra là rất đơn giản: cứ cài 10.5->10.7 đều được tất (thế bạn thử 10.7 bao jo chưa mà dám bảo là k được, nhớ ngắt mạng và Cr-ack bang key thần (có 5-6 key đó) -> mở mạng và chạy iolo sẽ có ongoing. Lúc này thích up trực tiếp hay cài đè thì cũng dk!. Đây chỉ là chia sẻ của mình thôi chứ k có y j

caotrung1308

chủ thớt cứ thích quan trọng hoá vấn đề, thực ra là rất đơn giản: cứ cài 10.5->10.7 đều được tất (thế bạn thử 10.7 bao jo chưa mà dám bảo là k được, nhớ ngắt mạng và Cr-ack bang key thần (có 5-6 key đó) -> mở mạng và chạy iolo sẽ có ongoing. Lúc này thích up trực tiếp hay cài đè thì cũng dk!. Đây chỉ là chia sẻ của mình thôi chứ k có y j Vâng ! Thank ý kiến của rìu chiến ...nhưng làm V10.7 hay 10.8...đều không àm được nhưng khi chuyển qua 10.5 thành công mỹ mãn không chỉ 1 máy mà mình đã cài 4-5 máy rùi...

Nếu các bạn muốn xin link V10.7 hay V10.8 đều có nhưng đảm bảo sẽ thất bại

10.8 thì không nói nhưng 10.7 thi mình cài suốt, update OK nhé. mình chỉ góp ý thế thôi vì bạn có nói thêm mấy cái chèn host kia thực sự là k cần thiết mà các bạn khác khó thực hiện Vâng ! Thank ý kiến của rìu chiến ...nhưng làm V10.7 hay 10.8...đều không àm được nhưng khi chuyển qua 10.5 thành công mỹ mãn không chỉ 1 máy mà mình đã cài 4-5 máy rùi...

Nếu các bạn muốn xin link V10.7 hay V10.8 đều có nhưng đảm bảo sẽ thất bại

sweetlove_1692

Vâng ! Thank ý kiến của rìu chiến ...nhưng làm V10.7 hay 10.8...đều không àm được nhưng khi chuyển qua 10.5 thành công mỹ mãn không chỉ 1 máy mà mình đã cài 4-5 máy rùi...

Nếu các bạn muốn xin link V10.7 hay V10.8 đều có nhưng đảm bảo sẽ thất bại he he! mình làm thành công v10.7 nè! bạn tin ko? Mình đã activate cho rất nhiều người và chỉ sử dụng bản 10.7! không tin thì bạn xem lại các comments trong topic bác Chutichdang xem!

bằng chứng nè:
Thank tất cả các bạn! mình đã Cr-ack được rồi, nhưng mình không biết cách post hình lên. Thank bạn Chubaopro1996 lần nữa vì đã không ngại thời gian mà giúp mình cài đặt phần mềm tiện ích này! Đã xong, chỉ còn 1 bước nữa là tới thiên đàn, bước này nhờ bác chubaopro1996 giúp. Thank bác phát.. Thank bạn chubaopro1996 lần nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! đã active xog cho bác littlecrabvt. tuy chưa update xog tuneup defenition nhưng cũng coi như xog (hide ip rùi up là ok)! Mình xin off dài hạn chờ qua kiếp nạn cái đã! các bạn chưa active được thì vui lòng xem lại các comment cũ nha! thanks so much for helping me to activate it! really appreciate your help. =)

Các chủ đề có liên quan khác