buiquangvinh_88

Hiện đây là phương pháp mới mình mới tìm được, qua kết quả kiểm tra và thực tế sử dụng là khá tốt, các trang web như face thì đều vào được và rất là nhanh luôn

Cách thực hiện chính là cài chương trình , nhầm mục đích là tạo 1 DNS Proxy ngay trên máy của mình (thử nghiệm trên XP và windows 8 đều OK). Vậy DNS là gì, nếu bạn chưa biết thì mình sẽ giải thích qua 1 chút.

DNS là 1 dịch vụ phân giải tên miền, ví dụ mình gõ địa chỉ Google.com từ trình duyệt thì nó sẽ bắn yêu cầu đến ISP (VNPT hay FPT) và dịch cụ DNS của ISP sẽ phân giải và trả về kết quả là trang google.com.vn mà ta thường thấy, thường thì thời gian để gửi và trả kết quả là gần 100 mili giây, nhưng nếu ta dùng DNS Proxy thì kết quả trả về sẽ được giảm thiểu rất nhiều.

Để kiểm tra, mình dùng ct và check respone time (thời gian phản hổi), bạn có thể tự kiểm tra lại, so sánh khi chưa đổi dùng DNS Proxy 127.0.0.1 và sau khi đổi, ở đây là test với trang thì kết quả trước là 428 ms và sau là 18 ms, rất nhanh

Cách cài đặt :

- Tải file và cài đặt (với windows 8 nhớ Run as Admin).

- Sau khi cài xong, đổi DNS của máy sang 127.0.0.1

Vậy là xong, bây giờ thì vi vu lướt web nhé

Cearbhall

chập chờn lắm...lúc đầu làm thì được xuống còn 2ms sau thì tới 168 rồi lại nhảy xuống 3ms..vào thì vẫn cứ đơ đơ...

boitien_titi

công nhận cái này nhanh thật mình down từ 200kb lên tận 600kbs.. thank chư thớt....cố gắng hphats uy

Các chủ đề có liên quan khác