Em cài windows 7 64bit xong thì k kết nối được internet, tìm hiểu thì em thấy hình như khi cài em k thấy bước chọn kiểu kết nối mạng . Có ai chỉ giúp em với!

Em thanks nhiều

Em cài windows 7 64bit xong thì k kết nối được internet, tìm hiểu thì em thấy hình như khi cài em k thấy bước chọn kiểu kết nối mạng . Có ai chỉ giúp em với!

Em thanks nhiều Có thể là bạn chưa cài đầy đủ driver rồi! Tải 3DP Net về. Đây là Phần mềm tìm driver mạng miễn phí. bạn có thể tham khảo trong topic dưới chũ ký cảu mình

Xiomar

thiếu driver hay driver không tương thích với máy bạn.cách tốt nhất là tháo ra rồi cài lại đi lad xong

kenbi0

Mình cài đủ rồi mà. Cơ mà nó chuối thế, k biết hay tại đĩa windows nữa Bạn vào Device Manager kiểm tra xem có chỗ nào có dấu hỏi màu vàng ko?

pink_piglet_94

mình nghĩ driver không tương thích đó , bạn click phải My Computer => Manage => Divice Manager rồi mở phần Network Adapters ra xem driver mạng có ổn không(màu vàng là thiếu hay lỗi)

AbOwen

mình cũng bị lỗi này.trong quá trình cài windows không có phần chọn kiểu mạng.không vào được mạng luôn.ai bít chỉ giùm

Andrew

hình như cài driver card mạng xong mới hiện ra chọn kiểu mạng chứ nhỉ???

suoingoc229

right chuột vào network connection ->property xem có hiện ra biểu tượng mạng không, nếu không thì chưa cài drive, còn nếu có connect nó lên rồi cắm dây mạng vào, nếu không dc nữa thì kt lại dây mạng xem có bị lỏng khog

Bavol

Để mình nói rõ tí nhé,

Trong qua trình cài windows không có bước chọn kiểu mạng như (home network,public network...).

khi cài xong windows thì biểu tượng mạng co dấu chéo đỏ,

cũng dây cáp mạng đó cắm vào máy khác thì dùng bình thường.

Mấy bạn nói thiếu driver,lên mạng tìm down về,nhưng không vào được mạng sao down chứ,

mình cài bản windows 7 64 bit thì có bước này nhưng 32 bit thì không,

Bạn nào biết cách sửa lỗi này giúp mình,

mình cần sự giúp đỡ để khắc phục,không cần trả lời bằng vài từ đâu

thanks!

pe_nuong

Để mình nói rõ tí nhé,

Trong qua trình cài windows không có bước chọn kiểu mạng như (home network,public network...).

Mấy bạn nói thiếu driver,lên mạng tìm down về,nhưng không vào được mạng sao down chứ,

thanks!

Để mình nói rõ tí nhé,

thanks! Trường hợp của bạn mình có thể đoán bệnh thế này: Máy của bạn chưa được cài đặt đúng diver mạng nên nó không thể vào được mạng. Khi cài đâu phải lúc nào nó cũng nhận đủ diver cho bạn đâu, nó đánh dấu chéo đỏ khi bạn cắm đầu mạng vào nó vẫn lỳ không chịu nhận chỉ có nguyên nhân đó thôi hay card mạng của bạn đã die, cái này mình nói vui thôi nhé nhỡ đâu nó die thật thì mình toi

- Bản 32 bit hay 64 bit thì cài như nhau thôi nhưng một số bản windows 32 hay 64 đã tích hợp phần tự động để chạy cái này rồi nhé, nên bạn không cần thắc mắc cái này đâu

nh0c_kute_112

tổng hợp lại nhé

Lúc cài windows bạn đã cắm dây mạng vào chưa ?

Dây mạng bạn có bị trục chặc khi trong lúc cài windows ?

Bạn đã cài đủ drive mạng cho máy ?

Bạn chọn sai kiểu kết nối mạng trong quá trình cài windows ?

modem của bạn có vấn đề không thể kết nối mạng được . Cho nên bạn cài lại windows ?

xem các cái trên có cái nào bị giống vậy không . Đó là tất cả mình biết hihi

Win 7 tự nhận drive nên ít khi cài windows 7 mà không nhận dc drive mạng

Torrey

tổng hợp lại nhé

modem của bạn có vấn đề không thể kết nối mạng được . Cho nên bạn cài lại windows ?

Win 7 tự nhận drive nên ít khi cài windows 7 mà không nhận dc drive mạng

YuD_Kira

tổng hợp lại nhé

Win 7 tự nhận drive nên ít khi cài windows 7 mà không nhận dc drive mạng Đấy là bạn nói vậy nó sẽ nhận diver mạng nhưng mà cái diver mạng đó không phải của máy của bạn mình cài khá nhiều máy thấy máy nào nó cũng nhận thật nhưng tỷ lệ nó được chắc cũng tầm 50-50 thôi à.

thanh_truong68

Bạn check lại Driver đi, kiểu kết nối mạng thì lúc cài windows bạn k chọn, cài xong bạn cũng có thể chọn lại. Tham khảo bộ Driver Wan Driver 5.3.1.2 cho Win7 64bits này:
Tham khảo hướng dẫn giải nén

Các chủ đề có liên quan khác