snow_summer3388

Mình có 1 file pdf đã convert sang word. nhưng giờ mình muốn sửa nó thì không được vì nó chuyển thành hình ảnh dán vừa đẹp vào word thôi

Giờ mình muốn lấy hết nội dung trong file pdf ấy để tạo thành một file word mới ( như vừa đánh máy ra ) để có thể sửa chữa được chứ không chỉ là copy hình ảnh ( nội dung chứa nhiều công thức) có ai biết cách làm chỉ giúp mình với. mình kém quá không đánh máy thạo và cũng k thể vừa tab này tab kia để nhớ nội dung và gõ lại được, sẽ rất lâu trong khi mình đang cần gấp. Ai có thể làm giúp mình được không?

//convert pdf to word mình làm rồi nhưng không đạt yêu cầu. văn vẻ lủng củng mong mọi người thông cảm. Mình cảm ơn!

b0ykutepr0

nếu người ta đã chụp ảnh rồi làm thành file pdf thì bạn chỉ còn cách đánh lại từ đầu thôi bạn ơi, công thức thì bạn có thể dùng phần mềm cắt ra rồi dán vào được,

pdf mình biết có hai kiểu, 1 là được tạo từ các file ảnh, tất nhiên không thể cho nó qua dạng chữ được, kiểu 2 file pdf ban đầu là file word được chuyển đổi qua, và tất nhiên bạn có thể chuyển đổi lại thành file word ở dạng văn bản, theo như bạn nói thì file pdf của bạn ở kiểu 1, tất nhiên không thể giúp bạn được rồi

ahoney0205

,kiểu này nếu không tìm được nguồn tài liệu khác thì đành ngồi gõ thôi bạn à!!

haido989

Thank các pro. nếu mình không nhầm thì nó là file ảnh. mình convert rồi, qua file word rồi nhưng nó là hình ảnh chèn vào.

nếu ai làm được thì giúp mình nhé.!

dca20

Nếu vậy thì bạn cần tìm một phần mền lấy text từ file ảnh, nhưng với những phần mền như vậy thì nó sẽ lấy tất cả những gì có trong ảnh bạn ngồi tinh chỉnh lại cũng khá vất đấy. Theo mình thì bạn nên ngồi đánh lại là tốt nhất.

Của bạn đây: , conver sang word hoàn hảo đến 99%.

Bạn chỉ cần chỉnh sửa một chút là hoàn thiện.

vy_tony201rox

Bạn chỉ cần chỉnh sửa một chút là hoàn thiện. bro convert bằng phần mềm gì mà hay vậy?

Bạn chỉ cần chỉnh sửa một chút là hoàn thiện. phần mềm gì vậy pro? chỉ giáo cho mình với
Mình đang xài của worder share và cảm giác khá hài lòng, bạn thử down về xài xem thử Cái này là sao hả bạn?

Fremont

Mình dùng phần mềm ABBYY FineReader 11, phần mềm này convert rất tốt những file đươc scan vào và đặc biệt là Tiếng Việt không bị lỗi. Với những file được convert từ word sang PDF thì chỉ cần dùng Wondershare PDF Converter là được.

ABBYY FineReader 11 bạn có thể search trong forum này là có.

luulytim4511

Mình dùng phần mềm ABBYY FineReader 11, phần mềm này convert rất tốt những file đươc scan vào và đặc biệt là Tiếng Việt không bị lỗi. Với những file được convert từ word sang PDF thì chỉ cần dùng Wondershare PDF Converter là được.

ABBYY FineReader 11 bạn có thể search trong forum này là có. thanks pro!

Các chủ đề có liên quan khác