Máy mình gần tháng nay có hiện tượng nhấp nháy màn hình, mình có đi sửa nhưng vẫn chưa biết nguyên nhân( không do màn hình, dây nối). Về phần cứng mình không rành cho lắm nhưng mình nghĩ có lẽ do phần cứng.Máy đang dùng thì nhấp nháy liên tục, ức chế lắm. M.n chỉ giúp mình cách khắc phục với. Đang cần, thân!

Bay

driver vẫn ngon, mình vừa cài lại windows và update drive full tuần trước mà

yang_fung

Xem lại cáp màn hình xem dây dợ có lỏng không. hay đi mượn 1 cái cáp khác về lắp. nếu ngon do cáp. hay có thể làm tương tự với dây nguồn màn hình.

chu_teu_coi

Xem lại cáp màn hình xem dây dợ có lỏng không. hay đi mượn 1 cái cáp khác về lắp. nếu ngon do cáp. hay có thể làm tương tự với dây nguồn màn hình. Mình cũng nghĩ như bạn cái dây cáp màn hình nó bị hỏng dẫn đến tín hiệu bị nhiễu màn hình dùng nhiều khi bị lỗi tùm lum nháy lên nháy xuống liên tục nhìn nhức hết cả mắt. Bạn chủ toppic thử thay dây cáp mới xem thế nào nhé loại cáp đấy rẻ lắm

vjc90

mình thay nhiều rồi mà cả hum mang ra quán sửa người ta thay mấy cái mà vẫn thế các bạn ạ

kao_ghet_maj01

Đã mang ra quán mà vẫn k thấy bệnh sao Ra quán mà không thấy nói bệnh gì thì cũng hơi ảo nhỉ

hadohai1985

k có thật mà, ban đầu nó cắm thêm cái card đồ họa vào, bê về dùng 3 tiếng xong lun. Trở lại bệnh cũ

Các chủ đề có liên quan khác