boy_me_game2004

Mấy ngày này mình đang kiếm tài liệu, toàn bên scribd nên nó bắt đăng ký, nhưng mình đã tìm ra 2 cách download không cần đăng ký:

- Cách 1 : Máy bạn phải có FF

B1: Bạn vào đây cài addon rồi restart FF

B2: Sau đó vào trang này download file xml này về máy

B3: Down xong thì bạn vào Tools -> Default user agent -> User agent switcher -> Options

B4: Hiện lên 1 bảng tuỳ chọn -> Import (1) -> Tìm đến file useragentswitcher.xml ban nãy đã down (2) -> Open (3) -> OK

B5: Tiếp theo vào lại Tools -> Default user agent -> Mobile devices -> OS (Chữ OS bị che mất rồi ) -> Android -> Android 2.2 - Samsung Galaxy.... (như trong hình)

B6: Giả sử mình có cái link scribd như thế này (link gốc)

Bạn chỉ cần dán link vào thanh address của FF là nó sẽ tự dẫn đến trang mobile và có thể nhấn nút download now để tải về

Vậy là mỗi lần các bạn muốn down chỉ cần lặp lại từ bước 5 và 6 thôi. Mình phải cài addon đó trước là để chuyển đổi sang hiển thị mobile vì trước đây có thể dùng link mobile để download từ scribd (như một số mem đã bày trước đó) nhưng cách đó không dùng được nữa vì Scribd đã fix, sẽ tự động dẫn về lại link gốc

- Cách 2: Bạn vào link này :

Đánh tên tài liệu cần download vào ô tìm kiếm rồi search, sau đó nhấn nút download bên cạnh để down về nhưng đây chỉ là cách tạm thời, vì có thể nó sẽ ra nhiều kết quả, khó để down được tài liệu mình cần, hơn nữa nó cập nhật tài liệu từ scribd nên không phải lúc nào cũng đầy đủ

Thấy hay thì thanks, bạn nào có cách nào hiệu quả nữa thì góp ý giúp mình với nhé, Thank nhiều

Mình xin bổ sung cách của bạn ch_hhh, thanks bạn rất nhiều vì đã chia sẻ :

Hi....với những tài liệu cho phép Download thì các bạn dùng tạm acc này nhé
Code: user: vnzscribd
pass: 123456 Xin đừng change pass...mà nếu có bị change thì phiền các bạn click vào link này:

Reset pass về mặc định là 123456 nhé!

THANKS SO MUCH

dieuanh_93

Thanks chủ thớt nhiều nhá Mấy cách cũ đều xài không được, may mà có bài này của bác, em cũng đang cần kiếm tài liệu bên scribd

batum99

Bạn có thể giúp mình tải ebook "Why men love bitches" được ko?

Thank bạn nhiều

tieuyen19

Bạn có thể giúp mình tải ebook "Why men love bitches" được ko?

Thank bạn nhiều Link mình up lại đây bạn :

Bhanu

help..! Bạn thử mình à Link MF đây bạn :
Code: http://www.mediafire.com/?g44rcsean37s3r4

Blaise

tải dùm mình cái này đi bạn, mình làm theo không dc, thanx trước nha

cunhoanhi

bạn ơi, mình có link này down không được, bạn giúp mình với

thank bạn nha

gau_buppi

bạn ơi down hộ mình link này với được không

thank bạn nhiều

nhoc_bi_bo

Nhờ bạn down cái này Mình với, Mình làm y đúc như bạn, đến kết quả cuối cùng, tại sao lại không dow được ấy.

Thank Bạn nhiều nhé Godfatherboy!

hong.traitim

Nhờ bạn down cái này giúp minh với

Nhanh giúp tớ với. THANKS

Bạn ơi thế về trình duyệt FF trc của mình kiểu gì. Mình hiểu là bạn làm cho Scrib hiểu rằng bạn đang lướt web bằng android. Thế về lại Ff kiểu gì

lucky11357

ai Download giúp mình với. Thanks nhiều:

Amot

bạn ơi mình làm theo bạn rồi, FF đúng là nó tự bắt link nhưng sao không thấy có chữ download, link gốc:

Các chủ đề có liên quan khác