ctdesuong

mình bị lỗi một số trương trình khi chạy không thấy gì nhưng mỡ task manager ben processes thì thấy nó chạy. End Process nó rồi chạy lại trương trình. Làm như vậy hai ba lần thì trương trình mới hoạt động. Ai chỉ mình cách khắc phục với

xuanlove_93

mình bị lỗi một số trương trình khi chạy không thấy gì nhưng mỡ task manager ben processes thì thấy nó chạy. End Process nó rồi chạy lại trương trình. Làm như vậy hai ba lần thì trương trình mới hoạt động. Ai chỉ mình cách khắc phục với Đối với lỗi này là do bạn tắt mở chương trình nhanh quá

process của chương trình không tắt kịp nên có hiện tượng đó!

Bạn hạn chế chạy nhiều chương trình nặng và tắt bật từ tốn là được!

Have Fun!

bạn ơi mới khởi động máy lên để 10p xong chạy một mình nó vẩn bị 10'?

Có khi nào chương trình đó nặng quá nên khởi động chậm ko?

Bạn đã thử dọn dẹp, bảo trì lại máy chưa?

Mà chương trình nào thế bạn?

Jerry

không phải nặng bạn chơi bình thường nhé máy lần trc không bị nhưng gần đây nó bị

minhluanvn2006

không phải nặng bạn chơi bình thường nhé máy lần trc không bị nhưng gần đây nó bị Cậu có dùng Phần mềm đóng băng như Shadow Defender ko?

10'?

Có khi nào chương trình đó nặng quá nên khởi động chậm ko?

Bạn đã thử dọn dẹp, bảo trì lại máy chưa?

Mà chương trình nào thế bạn?
hình maria đẹp thế

mang ra tiệm đi, hỏi gì cho mệt Ko nên lúc nào cũng mang ra tiệm bạn ạ!

Lỗi nào m` tự khắc phục được thì nên tự làm!

Mang ra tiệm cũng được:

Nếu còn bảo hành thì không sao nhưng không dám chắc có bị "thịt luộc" gì hay ko?

Còn hết bảo hành thì tụi nó chém cho thì tội!

Có phải bạn muốn mở 1 game hay phần mềm gì đó đều phải mở đến 2, 3 lần nhưng khi bạn mở lần 1 thì nó đã chạy ngầm ở trong " task manager - processes" Cái này có thể là do bạn dung một phần mềm crash của game hay windows .... có thể sẽ dẫn đến hiện tượng này ! Dễ là dính virus ! sẽ nguy hại đến máy tính bạn đó vì khi bạn mở 1 lần phần mềm nào mặc dù bạn tưởng như chưa chạy phần mềm đó nhưng thực ra nó đã chạy rùi cpu bạn sẽ chạy rất cao ! Bạn hãy thử cài 1 phần mềm diệt virus full scan 1 lượt nếu không được tốt nhất bạn nên cài lại windows !

Rheged

mang ra tiệm đi, hỏi gì cho mệt ban biết tiệm nó làm gì không mò qua lại ghosh may là đáp án cuối cùng của tui. và đó là tiệm

luat_trau

Có phải bạn muốn mở 1 game hay phần mềm gì đó đều phải mở đến 2, 3 lần nhưng khi bạn mở lần 1 thì nó đã chạy ngầm ở trong " task manager - processes" Cái này có thể là do bạn dung một phần mềm crash của game hay windows .... có thể sẽ dẫn đến hiện tượng này ! Dễ là dính virus ! sẽ nguy hại đến máy tính bạn đó vì khi bạn mở 1 lần phần mềm nào mặc dù bạn tưởng như chưa chạy phần mềm đó nhưng thực ra nó đã chạy rùi cpu bạn sẽ chạy rất cao ! Bạn hãy thử cài 1 phần mềm diệt virus full scan 1 lượt nếu không được tốt nhất bạn nên cài lại windows ! mình từng nghĩ như bạn và kiểm tra không có virus và khi khới đọng một trương trình thường thì cpu se lên mức từ 68%- 80% sau đó ổn định lại. nhưng trường hợp mình mỡ lên kiểm tra cpu không thấy lên nhung bên thanh processes có suất hiện trương trình. end nó đi vài lần khi chạy sẽ thấy cửa sổ trương trình bật lên và cpu hoạt động bt. mình thầy phiền khi mỗi lần vào cứ phải làm thế hixhix. còn cài lại windows mất công phải cài lại 1 đống phần mềm.

F10_Enter

ban biết tiệm nó làm gì không mò qua lại ghosh may là đáp án cuối cùng của tui. và đó là tiệm Sự thật đau lòng!

lovely_yoyo

khi khới đọng một trương trình thường thì cpu se lên mức từ 68%- 80% sau đó ổn định lại. nhưng trường hợp mình mỡ lên kiểm tra cpu không thấy lên nhung bên thanh processes có suất hiện trương trình. end nó đi vài lần khi chạy sẽ thấy cửa sổ trương trình bật lên và cpu hoạt động bt.
M` cũng từng giống bạn:

Bật Phần mềm nhưng phải đợi 1 lúc!

Nhưng sau 1 TG thì hiện tượng đó cũng giảm và trở lại bt!Phần mềm của bạn là portable hay installer?

Bạn thử cài lại Phần mềm đó xem!

Dọn dẹp, bảo trì máy luôn thể!

quemoi_dn

Dám chắc với bạn là trước khi bạn bị thế là bạn đã cài 1 phần mềm mới xài crash hay patch gì đó nên mới vậy ! vì trc mình dính rồi Mình không nhớ rõ trc mình sửa cái lỗi này là có liên quan cả đến Registry thì phải !

levanhai1978

fis loi registry thường xuyên bạn ak đúng là có cài patch nhưng cài sài bt không bị nhưng mày ngày nay nó cứ bị cúp điện đột ngột nó làm vài lần thế h nó vậy. còn patch cài và test sử dụng 2 máy khác không vấn đề gì nhé

M` cũng từng giống bạn:

Bật Phần mềm nhưng phải đợi 1 lúc!

Nhưng sau 1 TG thì hiện tượng đó cũng giảm và trở lại bt!Phần mềm của bạn là portable hay installer?

Bạn thử cài lại Phần mềm đó xem!

Dọn dẹp, bảo trì máy luôn thể!
mình thỉnh thoảng cũng bị như thế. cứ phải vào task manager tắt vài lần mới được !

fix loi registry thường xuyên bạn ak đúng là có cài patch nhưng cài sài bt không bị nhưng mày ngày nay nó cứ bị cúp điện đột ngột nó làm vài lần thế h nó vậy. còn patch cài và test sử dụng 2 máy khác không vấn đề gì nhé

Thế do bị sốc điện đột ngột rồi!

Điện yếu thì cho máy đi "ngủ" là an toàn!

Cẩn thận kẻo lỗi main nhé!

Ổ cứng cũng nhanh "ra đi" lắm!

Các chủ đề có liên quan khác