Thanks mọi người!

Tui đã giải quyết xong vấn đề card rời.

Đó là sử dụng driver của AMD Radeon HD 8730M mặc dù mình dùng 7670M. Làm tui loay hoay 2 ngày không xong. Sleep cũng chữa được rồi!

Còn mỗi vấn đề là cắm mạng dây vào không nhận thôi, và Ethernet controller nữa.

Góp ý với

vanlinhna

Tải cái DriverPack Solution về cài thử xem sao bạn. Cái này tích hợp đầy đủ driver

RedHot_RuaDaiKa

Mình vừa ghé qua cái seri tag của bạn .Đầu tiên muốn nhấn mạnh một điều như thế này : Driver của dell có 1 số cái khi mà dow xong rồi mình mở thì nó sẽ tự auto chạy(từ đầu đến cuối) ,nhưng có 1 số cái nó sẽ không chạy cho mình mà nó chỉ giải nén(extract) ra cho mình và mình phải vào trong ổ C tìm nó và chạy

Đường dẫn C:\dell\drivers .Chạy xong là oki luôn.

Hoireabard

Thanks mọi người!

Tui đã giải quyết xong vấn đề card rời.

Đó là sử dụng driver của AMD Radeon HD 8730M mặc dù mình dùng 7670M. Làm tui loay hoay 2 ngày không xong. Sleep cũng chữa được rồi!

Còn mỗi vấn đề là cắm mạng dây vào không nhận thôi, và Ethernet controller nữa.

Góp ý với bác chỉnh cái Sleep ntn chỉ e phát!!!e cũng bị i chang

co_ba_la90

Tải cái DriverPack Solution về cài thử xem sao bạn. Cái này tích hợp đầy đủ driver vẫn thiếu nhiều cái lắm bác @@

gol_lele

Bạn nên cài driver có thứ tự thì độ chuẩn của nó sẽ cao hơn, vd: 1.cài chipset,2.smartcard controller,3.Intel Rapid Storage Technology,4.Audio,5.Card mạng LAN.,6.Card Wireless & Bluetooth,8.Touchpad,9.VGA,10.WC... Không nữa thì bạn lên google gõ WanDrv_5.30_iTianKong.com_Win7_x64 seach và ngồi chờ thôi (tại máy t cùi quá không upload lên mediafire được )

- Trước tiên bạn dùng wifi update windown của bạn, có gì update hết, nhất là mấy cái net framework. Do bạn cài bản windows không được tốt nên máy bạn lỗi nhiều nhuw vậy. Với lại driver của máy Dell hơi khó.

- Bạn có thể vào trang touslesdrivers.com sau đó chọn thẻ Mes driver. Rồi bạn chọn càimột chương trình nhỏ của nó vào máy để nó quét máy bạn (bạn yên tâm không có virus hay gián điệp gì đâu, mình vẫn sử dụng nó). sau khi cài đặt bạn chọn chạy chương trình từ máy tính, nó sẽ quét máy và đưa ra một bản driver máy cảu bạn (phải online). sau đó bạn chọn những driver cần cập nhật. Bạn cứ làm những bước cơ bản như thế, bạn làm đến đâu, bạn đọc trên đó mà làm theo. Sau khi cài đặt đầy đủ driver bạn có thể gỡ chương trình đó ra, (để cũng không làm gì đến nó nữa)

Các chủ đề có liên quan khác