nam_baby89

bản này mình không tìm được chỗ viết chữ cho cả show các bạn à. nếu là bản cũ trước đây có menu show option cho mình viết dòng chữ cho toàn bộ các slide trong show luôn. các bạn chỉ mình xem nó ở đâu được không, mình đã thử cách viết chữ vào 1 slide rồi apply cho tất cả nhưng cách đó thì chữ sau mỗi slide sẽ biến mất rồi đến slide mới lại hiện ra chứ nó không cố định được như bản 4 trước đây, nếu là bản 4 thì chữ nó sẽ có hiệu ứng chuyển động mình chọn duy trì trong khi phát toàn bộ kiều như chữ nó được đè lên trên nền tất cả chạy độc lập. Không biết bạn hiểu ý mình không khó diễn đạt quá . Xin mọi người giúp mình với sắp tết về quê rồi là không có mạng nữa

Armen

Theo ý mình hiểu thì, bạn muốn viết chữ mà trong phần chuyển giữa các slide thì chữ đó vẫn hiện không mất đi, hay là silde này hiện ra nhưng đến phần chuyển cảnh nó mất đi và phẩn slide tiếp mới hiện ra đúng ko.

Theo kinh nhiệm của mình thì PSP 5.0.XXX thì bạn có thể chèn logo xuyện suốt mà các chuyển cảnh không làm mất . Còn muốn chèn text thì nếu làm = PSP.0.XXX thì chỉ có thể xuấ thành video sau đó lại chèn chữ vào thôi.

tranmaluc78

đúng ý mình rồi đó bạn mình apply text cho all slide thì chuyển cách nó mất mình vừa nâng cấp lên bản 5.xx nên gặp tình trạng đó. Khó chịu quá tìm mãi không được nên đành lên đây hỏi. Vậy bạn chỉ cho mình cách chèn logo xuyên suất được không.. nhưng cách này chắc không khắc phục được tại mình muốn chèn text có hiệu ứng chuyển động xuyên suốt, giờ thì khó rồi không hiểu được chức năng hay như vậy mà bỏ đi

vanthanhvan96

à mình tìm được rồi bạn à may mà mình đã giữ lại 1 project từ bản 4 để so sánh caption cuối cùng chỉ cần đánh dấu tích vào ô apply show shile gì đó ở dưới phần mình điền text đó. hi may quá

Các chủ đề có liên quan khác