hoaivu_009

Mình sử dụng đồng thời office 2003 và 2010, gần đây mình vẽ hình trong word 2010 thì hay bị đơ, lỗi không phản hồi. Chỉ vẽ hình và các thao tác liên quan đến hình vẽ trong word mới bị lỗi này. Bác nào biết khắc phục chỉ mình với. Thanks!

vodoi_vksk00

Dùng 1 bản thôi bạn, dùng nhiều phiên bản dễ gây xung đột nếu không biết chỉnh trong register.

Lỗi này có từ khi cài hay là mới bị? Bạn thử gỡ ra rồi cài lại xem sao, rồi search google cách thay đổi register để cho 2 bản office "sống chung" với nhau

Dùng 1 bản thôi bạn, dùng nhiều phiên bản dễ gây xung đột nếu không biết chỉnh trong register.

Lỗi này có từ khi cài hay là mới bị? Bạn thử gỡ ra rồi cài lại xem sao, rồi search google cách thay đổi register để cho 2 bản office "sống chung" với nhau Ý kiến của mềnh cũng vậy, tốt hơn hết là chỉ dùng 1 bản thôi, 2 thằng sống chung với nhau không ổn đâu. Nó hay xích mích lắm !

2 thằng sống chung với nhau hơn 1 năm rồi, gần đây mình mới sử dụng công cụ Draw trong 2010 thì mới thấy đơ, draw trong 2003 thì bình thường. Dùng 1 bản thôi bạn, dùng nhiều phiên bản dễ gây xung đột nếu không biết chỉnh trong register.

Lỗi này có từ khi cài hay là mới bị? Bạn thử gỡ ra rồi cài lại xem sao, rồi search google cách thay đổi register để cho 2 bản office "sống chung" với nhau

Rõ ràng là hai phiên bản không tương thích mới gây ra lỗi.

Theo mình thì bạn nên gỡ office 2010 ra rồi cài lại:

1. Khi bạn cài thêm một phiên bản office nữa thì quá trình cài đặt sẽ hỏi bạn có bạn có Upgrade hay không thì bạn nên chọn lựa chọn thứ 2 là Customize.

2. tiếp theo bạn chọn lựa chọn Keep All previous versions

Sau khi đã cài đặt xong bạn làm tiếp như sau:

1. Mở Run, gõ regedit vào và ok

2. Tìm đến khóa sau:

Bản 2003 HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Bản 2010: HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\14.0\W ord\Options

ở cột bên phải nhấn chuột phải chọn New-> DWORD Value đặt tên là NoRereg và thiết lập giá trị là 1 bây giờ khởi động cả 2003 và 2010 xem

minhhong_286

hì..đã xài 2010 tự hỏi bạn cài chi 2003 nữa cho nặng máy z..

cái đó là chưa nói tới 2 tụi nó mak sung lại 1 cái Blue Screen mấy hồi ấy...

Còn về việc bị lỗi thì 1 phần có thể là sung, va đôi khi word cg hay lỗi nếu làm việc nhiều..

Các chủ đề có liên quan khác