chuotcong2a_87

mình cũng bị...đang sài bt giờ tự nhiên không vào được cái apps nào cả...bấm vào nó cứ k có tác dụng...kiểm tra thì vẫn báo là window actived...ko biết có các bạn khác sài windows 8 có bị như mình ko..

Mình cũng chưa rõ trường hợp của bạn như thế nào. Có thể là đang chạy với tài khoản administrator nên không chạy được ứng dụng trong metro, bạn thử tạo ra một tài khoản mới xem thế nào nhé!

Mogue

Mình chạy tất cả ứng dụng metro trong win8 từ camera, mail, messeger, ie10 đều không được. Cái store click vào icon được nhưng ngay lập tức nó thoát ra ngay. ie10 thì vẫn chạy được ngoài desktop. Bạn nào biết chỉ mình khôi phục lại không thì tắt hẳn cái giao diện metro đi cũng được

Ritter

Bạn có cài hết Driver cho Camera chưa ?

Khi bạn vào nó báo thế nào ?

Còn cái Add Store thì bạn tắt Firewall rồi vào lại thử xem.

maiyeu24880

driver cài full hết bạn. cái công cụ tìm kiếm bing, news đều không được. Mình không nghĩ do driver đâu. Tiện thể cho hỏi cái touchpad synaptics với elantech cái nào hay hơn nhỉ? Hiện đang sài elantech

hoasom

driver cài full hết bạn. cái công cụ tìm kiếm bing, news đều không được. Mình không nghĩ do driver đâu. Tiện thể cho hỏi cái touchpad synaptics với elantech cái nào hay hơn nhỉ? Hiện đang sài elantech Vì có cái Camera nên mình mới hỏi Driver. Bạn thử tắt FireWall của AV rồi vào lại xem sao ?

sau khi cài máy bạn phải đăng nhập tài khoản microsoft liền thì mới xài được ứng dụng metro nếu không đăng nhập thì bạn phải cài lại máy rồi đăng nhập lại còn đăng nhập giữa chừng vẫn không xài được

nhoc_sean_kute

Ơi, tớ cũng bị vậy.

Ban đầu thì xài bình thường, được đâu 1 tuần gì đó, bjo thì toi rồi!

langtu87_kr

Có thể trong quá trình cài đặt. xuất hiện lỗi mà bạn không để ý.

Nhiễm virut hay bạn xài Cr-ack bị Ms phát hiện.

minh cũng bị như vậy, ứng dụng people, ảnh, ménger , new, bing, sport.... tẤT CẢ chạy lên một tý rồi quay lại màn hình start, mà góc bên trái vẫn còn chạy ẩn, hixxx

làm sao đây nhỉ

mình active by phone có bị MS phát hiện không ta

Có 2 trường hợp

1. Bị bắt bản quyền rồi, trên desktop có thấy dòng chữ windows 8 build 9200 không? Bị lock thì tất nhiên là không chạy dc app rồi

2. Tuy trường hợp này có hay không ảnh hưởng tới việc chạy app nhưng thiếu 1 trong 2 thì không cài hay update app dc.

+ FireWall Service bị disable - app đã cài vẫn chạy bình thường, k update hay càiapp mới dc

+ UAC disable - Khỏi chạy app lẫn update, càigì luôn

... còn trường hợp nào khác thì không rõ

Check hết các trường hợp đi nhé

Các chủ đề có liên quan khác