Aghaderg

tình hình là em đang định in một số tài liệu để học (in ngoài quán), định dạng pdf

khổ nỗi tài liệu của em có tận hơn 500 trang, mà kinh phí của em thì không có nhiều.

em đang định tìm cách in nhiều trang trên 1 tờ giấy A4 để tiết kiệm

em làm thế này: trong hộp thoại print chỗ page scaling em chọn multipe pages per sheet > chỗ page per sheet em chọn custom : 2by2 (tức là 4 trang 1 tờ)

nhưng khổ nỗi sau khi chọn như vậy em chẳng biết cách nào để in 2 mặt được nữa , chọn odd page, even page thì nó lại in các trang 1,3,5,7 trên cùng 1 tờ chứ không phải 1,2,3,4 trong 1 tờ

ai có cách giải quyết hay có phương án nào hay xin giúp em

ở chỗ có các lựa chọn: All, Current page, Current view và Pages thì bạn chọn Pages rồi gõ những trang muốn chọn in vào đó, ví dụ: 1,2,3,4 hay 1,5,7,12,500...

luulytim4511

tư tưởng lớn gặp nhau rồi , nhưng của bạn nhiều quá, không biết bạn chịu khó được ko!

mình xài Foxit reader, chụp nguyên trang pdf rồi dán vô word, thu nhỏ lại

biyun_xiaolin

Với lệnh in cùng với lựa chọn page per sheet bạn có thể in 2, 4, 6, 9 và tối đa đến 16 trang trên khổ A4, nhưng nếu máy in không rõ, mắt bạn đọc không tốt thì không nên chọn 16.

ở chỗ có các lựa chọn: All, Current page, Current view và Pages thì bạn chọn Pages rồi gõ những trang muốn chọn in vào đó, ví dụ: 1,2,3,4 hay 1,5,7,12,500... cách này làm với cả 500 trang thì mấy ông ở quán phát khùng lên đánh chết em mất

tư tưởng lớn gặp nhau rồi , nhưng của bạn nhiều quá, không biết bạn chịu khó được ko!

mình xài Foxit reader, chụp nguyên trang pdf rồi dán vô word, thu nhỏ lại chắc làm vậy cả ngày mất

chẳng lẽ chỉ có cách in 2 mặt truyền thống, thế thì phí giấy quá ít ra cũng phải được 2 tờ/ trang chứ

Corbett

nếu bạn xài foxit thì chỗ Page arrange chọn là Multiple pages per sheet đến đó rồi làm sao để in 2 mặt được nữa?

haviethoabinh

ko được đâu, nhà tui mở tiệm photo nè...nếu in kiểu 4 hay 8 trang vô 1 mặt thì không thể in 2 mặt được, vì sau lưng trang 1 sẽ là trang 5 (trường hợp in 4) hay là trang 9 (trường hợp in 8)

Tìm mãi cũng có câu trả lời nên chia sẻ cho mọi người về in PDF 2 mặt

1_ Mở file PDF

2_ Nhấn Ctrl + P

3_ Ở mục Printer tìm và kích vào Propertier --> hiện ra cửa 1 của sổ.

4_ Trong cửa sổ đó nhấn vào tab Finishing --> tìm Document Options

5_ Trong Document Options sổ Print on Both sides. Sau đó chọn Flit on long edge hay Flit on short edge tùy theo bạn muốn in kiểu gì.

Tìm mãi cũng có câu trả lời nên chia sẻ cho mọi người về in PDF 2 mặt

1_ Mở file PDF

2_ Nhấn Ctrl + P

3_ Ở mục Printer tìm và kích vào Propertier --> hiện ra cửa 1 của sổ.

4_ Trong cửa sổ đó nhấn vào tab Finishing --> tìm Document Options

5_ Trong Document Options sổ Print on Both sides. Sau đó chọn Flit on long edge hay Flit on short edge tùy theo bạn muốn in kiểu gì. Document Options ở đâu ạ @@ . e tìm mãi k thấy

peheo1510

em đang tìm cách in 4 trong 1 như bác, và cách in 2 mặt của em là cứ gõ trang cần in rồi trừ cái khoảng muốn in thành mặt 2 rồi in cho hết, xong xếp theo thứ tự lại và cho in mặt còn lại, hì. thank chủ thớt nhá,

Các chủ đề có liên quan khác