julietdeptrai

tình hình là nãy mình vừa quậy trong mục tools nên giờ nó thế này

bấm vào là nó vào thẳng search, không vào được như bình thường nữa, ai biết vụ này chỉ mình với, từ nay không dám phá nữa

boy_pro_vjp95

. Phá thì giỏi mà giờ chỉnh lại thì không biết phải làm sao. Chắc là bạn đã vào Tool, Folder Options, File Type, Advanced và chọn Find cho Drive. Bạn còn chỉnh chỗ nào nữa thì khai ra để mình hướng dẫn tiếp. Trước mắt bạn theo các bước sau:

- Start, Run, trong khung Open gõ vào Regedit.

- Registry Editor mở ra bạn tìm đến khóa sau:

HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\Shell

Click vào Shell (đừng click vào dấu +), nhìn sang bên phải dòng đầu tiên, nếu thấy File Folder ở mục Data thì tốt nếu không phải File Folder mà là Find thì click đúp vào chữ Default ở phần Name rồi thay Find bằng File Folder

- Tiếp tục tìm đến khóa HKEY_CLASSES_ROOT\Drive\shell

Click vào Shell (đừng click vào dấu +), nhìn sang bên phải dòng đầu tiên, nếu thấy Find ở phần Data thì bạn cũng click đúp vào chữ Default ở phần Name rồi thay Find bằng None

Chú ý: khi bạn đã tìm được khóa Directory (Drive) thì click vào dấu + để đến khóa Shell

Có vọc mới có kinh nghiệm. Nếu OK thì thôi, còn lỗi gì thì bạn post tiếp.

quá hay, hehe mình đã trở lại như cũ nhưng mà cho mình hỏi thêm tý nữa là mình mới cài windows xp này rồi hôm qua mình mới đánh dota với thằng bạn out war ra thì (bạn thấy mấy cái icon ổ c ổ D của mình nó thô sơ không) là mấy cái icon nó mất hết trở lại windows xp đập đá cái này không phải do mình phá đâu

kumatri185

quá hay, hehe mình đã trở lại như cũ nhưng mà cho mình hỏi thêm tý nữa là mình mới cài windows xp này rồi hôm qua mình mới đánh dota với thằng bạn out war ra thì (bạn thấy mấy cái icon ổ c ổ D của mình nó thô sơ không) là mấy cái icon nó mất hết trở lại windows xp đập đá cái này không phải do mình phá đâu Xài phần mềm này change icon nhé.

Sau đó lên google chọn icon là ok. Nhớ là để icon đó trong ổ đĩa cho an toàn nhé.

dangvancao

Toàn bộ bị mất hết hay chỉ mỗi icon của ổ đĩa

Thường icon ổ đĩa lấy từ shell32.dll nên thử rebuild icon cache xem sao (nếu làm xong mà toàn bộ icon về thời đập đá thì là do file shell32.dll đã bị windows chuyển về hàng mặc định nhé )

Bạn có thể làm cái autorun để đổi icon nhưng mà dùng phần mềm cho tiện (iconbee, iconpacker ... nhiều loại lắm)

ht.minhit

ấy thôi xong, chắc do mình mở cái update windows lên đây mà ? nhưng ngộ cái là tuy toàn bộ bị mất nhưng vẫn giữ được cái My Computer

Ramkute_3kblog

ấy thôi xong, chắc do mình mở cái update windows lên đây mà ? nhưng ngộ cái là tuy toàn bộ bị mất nhưng vẫn giữ được cái My Computer My Computer không phải là Shortcut nên nó không bị mất. Bạn chụp cái ảnh lên cho rõ hơn đi bạn.

boitien_titi

nè bạn, lúc đầu thì nó đẹp lắm bây giờ nó thành đập đá rồi , mà lúc đó em chỉ mới out war ra là nó bị liền chưa update luôn

Frang

Vì đây là bản windows đã được hỉnh sửa do đó rất khó thiết lập lại. Nhanh nhất là bạn dùng chính bản cài đặt này để repair hay cài đè.