hale8085

Cách Phá Băng Thông Dcom 3G Của Viettel

Hiện nay thì số lượng người dùng D-Com 3G Viettel khá là nhiều. Bởi vì tính tiện dụng và giá cước hợp lý của nó. Gói cước được nhiều người dùng nhất đó là gói cước tối đa giá 120k/ tháng (Đối với sim Dcom) và 50k/tháng (Đối với sim thường) ; 30K/Tháng (Đối với sim HS-SV). 120k có giá trị tương đương 2GB, Còn các gói kia tương đương với 500Mb. Sau khi dùng hết 2GB hay 500Mb thì tốc độ bị nhà mạng bóp chặt lại rất thấp (Khoảng 300kb/s là max).

Với 300kb/s thì chẳng thể làm được gì nên hôm nay mình xin hướng dẫn cách phá băng thông giúp tốc độ mạng của các bạn tốt hơn theo hiểu biết của mình. Ai biết rồi thì thôi nhé. (Theo mình dùng sim HS-SV hay sim thường mà chơi là rẻ nhất).

Bước 1: Bạn cần đăng kí Mimax của Viettel: Mimax gửi 191

Bước 2: Bạn cứ dùng hết số Mb mà nhà mạng tặng cho đi (vì lúc này chưa bị bóp băng thông) rồi bạn tắt Dcom và khởi động lại và làm theo các bước tiếp theo…..

Bước 3: Bạn vào “Cài Đặt” -> “Chọn Mạng” -> chọn “Chỉ GPRS/EDGE” -> áp dụng -> Thoát.

(Nó hiện lên là GPRS hay EDGE là được)

Bước 4: Bạn vào “Cài Đặt” -> “Chọn Mạng” -> chọn “UMTS/HSPA” (KHÔNG ĐƯỢC ẤN “áp dụng” NHƯ Ở BƯỚC 3)

Bước 5: Bên phải của thanh Taskbar có icon máy tính và cáp mạng. Sau đó Bạn click vào chữ Viettel hay vị trí tương tự cũng được rồi click vào chữ "Kết Nối" hay "Connect"

hay bạn vào Network Connections rồi click vào vào chữ "Kết Nối" hay "Connect".

Nếu nó hiện lên chữ “CONNECTED” (tức kết nối thành công) là OK.

Bước 6: Lúc này mới ấn áp dụng (Làm tiếp của bước 4)

Thế là đã xong, bạn ấn kết nối và tận hưởng thành quả của mình thôi .

Chú ý: Ở bước 5, không phải bạn ấn vào chữ "Kết Nối" hay "Connect" là nó “CONNECTED” (tức kết nối thành công) luôn đâu, có thể phải làm đi làm lại 2 3 lần.

Cách này mình vẫn đang sử dụng. Và thấy có 1 số ưu điểm sau:

+Không phải tải bất cứ phầm mềm nào.

+Mạng khá nhanh, lên được hơn 5Mb/s nếu sóng khỏe.

Nhược điểm:

+Mỗi lần ngắt kết nối lại phải làm lại từ đầu.

+Như ở chú ý đã nói, k phải lần nào cũng làm phát ăn ngay.

Chúc các bạn thành công.

amoll07

cái này có từ thời napoleon cởi truồng rồi còn đưa lên trên bác gugồ và anh iu tu bi đầy

mình nghĩ bạn nên close toppic đi. muốn bạn bạn biết thì in bố. chứ bạn làm thế này chỉ tổ chọc ngứa bọn viettel..sao bạn không lập luôn cái toppic: VIETTEL ƠI! FIX đi nhỉ. Như vậy sẽ nhanh và ngay luôn đấy.

Các chủ đề có liên quan khác