konkanguaru

như trên tiêu đề, bác nào biết chia sẻ với mình với, mình download phim mấy chục tập định để qua đêm cho IDM tự động dow nhưng không biết lagm thế nào

Skeggr

Tuỳ xem bạn down từ host nào, hosts trả phí mà có acc vip hay hosts free thì cứ copy hết links vào notepad, save lại rồi vào IDM: Tasks-->Import-->From text file-->chọn file vừa save, rồi sử dụng Scheduler là được

missu_mrhieu

đầu tiên bạn click down từng link rồi cancel nó lại, đến khi nào hết link thì thoy! sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp.

Mình chưa thử các host khác, chỉ sử dụng host mediafire thôi, bạn làm theo cách sau nha,

1. cho IDM bắt link mediafire, khi thấy transfer rate bắt đầu chạy thì pause lại ..

2 .. tiếp tục làm như thế đối với các link khác.

3. sau khi hoàn thành bạn bôi đen từ link đầu đến link cuối . click phải chuột chọn ..... ---> move to queue ... ---> chọn create new queue --->

sau đó đặt tên ---> ok ---> nó sẽ hiện ra 1 bảng cho bạn cài đặt.

Bạn có thể cài đặt thứ tự , hay có thể cài đặt tắt máy khi hoàn thành xong.

MOng bạn sẽ có những bộ phim mà bạn yêu thích ...

đầu tiên bạn click down từng link rồi cancel nó lại, đến khi nào hết link thì thoy! sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp. cách này nè

AbOwen

đầu tiên bạn click down từng link rồi cancel nó lại, đến khi nào hết link thì thoy! sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp. thanks bạn nhé

đầu tiên bạn click down từng link rồi cancel nó lại, đến khi nào hết link thì thoy! sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp. thanks bạn nhé

tuchinhtri299

đầu tiên bạn click down từng link rồi cancel nó lại, đến khi nào hết link thì thoy! sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp. cách này cũng hay nhưng chưa tối ưu. khi nó hiện ra cải bảng download mình chỉ cần click vào nút download later là nó đã lấy link ui không cần thiết phai start download ui cacel như thế. sau đó bạn mở idm lên, chọn Scheduler (cái hình đồng hồ), trong cái bảng đó bạn chon qua tab thứ 2, chỉnh download về 1(nghĩa là chỉ down 1 file), xong ròy click vào start now. khi nó down xong file kia thì nó tự down file kế tiếp

korea_huy

khi bạn down cái gì nhiều file hay đại loại như thế, khi IDM xuất hiện thì bạn nhấp vào Download later cứ thế cho đến hết, rồi mở IDM lên =>schedule tích vào One-time downloading => Files in the queue rồi nhấp vào Download là 1 => Apply là xong.

trungkienairvn

khi bạn down cái gì nhiều file hay đại loại như thế, khi IDM xuất hiện thì bạn nhấp vào Download later cứ thế cho đến hết, rồi mở IDM lên =>schedule tích vào One-time downloading => Files in the queue rồi nhấp vào Download là 1 => Apply là xong. Theo mình nên chọn 2 file down cùng 1 lúc. Lý do là nếu bạn down file mà 2-3Gb thì trong khoản thời gian để nó nối các part down về (Khi xong 100% down) thì file kia sẽ được down đỡ mất thời gian.

matdang81

Cái 1 hay 2 cũng còn tùy vào cấu hình PC nữa.. Bình thường nối 1 file 2,3 gb đã giật tưng tưng rồi

Các chủ đề có liên quan khác