nguyen_cuong

Em có dàn net cũ 30 máy,xài main G31,G41,xài chuột Delux 338 cổng usb,không bao giờ bị tình trạng đứng chuột,mất đèn led,trừ khi bị đứt dây(em hàn lại chạy OK).Từ khi em thay sang dàn máy xài main Ga-h61m-ds2,thì 30 con chuột đang chạy Ok ở dàn máy cũ,đem sang xài ở dàn máy mới thì có vấn đề.Chuột hay bị đứng và mất đèn led,phải rút ra cắm lại,hay reset máy mới nhận và xài được.Em mua chuột USB mới luôn cũng bị như thế.Vậy xin hỏi giờ phải giải quyết lỗi này thế nào đây?không mua chuột PS2 nhé.Em xài windows xp sp3,đã cài đặt C++ và Net Frame Work đầy đủ,Em update driver chipset mới nhất cho main ở trên Gigabyte luôn mà vẫn bị.Mong AE trả lời sớm.

Gregorio

Em đã mang đi bảo hành nhưng kỷ thuật không tìm ra lỗi.Trong VNZ cũng có topic này nhưng chưa ai trả lời được.Em đã test rất kỷ càng.Lỗi này không phải do virus(quét Avast),không phải lỗi win(cài windows xpsp3,Win7),không phải lỗi Driver(cài Driver từ Đĩa,update driver trên nhà sản xuất),không phải do chuột hư(chuột mới),không phải lỗi Main(main mới mua không lẽ 30 cái đều hư chip).Tóm lại ai giải thích được em tôn làm sư phụ,IT hoàn long,phong vũ đã bó tay.Em đây cũng chịu thua.

Em đã mang đi bảo hành nhưng kỷ thuật không tìm ra lỗi.Trong VNZ cũng có topic này nhưng chưa ai trả lời được.Em đã test rất kỷ càng.Lỗi này không phải do virus(quét Avast),không phải lỗi win(cài windows xpsp3,Win7),không phải lỗi Driver(cài Driver từ Đĩa,update driver trên nhà sản xuất),không phải do chuột hư(chuột mới),không phải lỗi Main(main mới mua không lẽ 30 cái đều hư chip).Tóm lại ai giải thích được em tôn làm sư phụ,IT hoàn long,phong vũ đã bó tay.Em đây cũng chịu thua. Có thể do cổng USB. không được thì tham khảo ở đây

Botay.com

love_miss_o8o5

Em đã mang đi bảo hành nhưng kỷ thuật không tìm ra lỗi.Trong VNZ cũng có topic này nhưng chưa ai trả lời được.Em đã test rất kỷ càng.Lỗi này không phải do virus(quét Avast),không phải lỗi win(cài windows xpsp3,Win7),không phải lỗi Driver(cài Driver từ Đĩa,update driver trên nhà sản xuất),không phải do chuột hư(chuột mới),không phải lỗi Main(main mới mua không lẽ 30 cái đều hư chip).Tóm lại ai giải thích được em tôn làm sư phụ,IT hoàn long,phong vũ đã bó tay.Em đây cũng chịu thua. Máy có cổng PS thì test xem được ko?máy bạn có đóng băng ko? mở băng restart update dirver xem sao, mình cũng gặp tình huống trên của fong net.

mình có 1 cái main cũ không chịu nhận 1 loại chuột mitsumi khi cắm sẵn mà phải cắm khi vào win, các chuột khác thì bình thường, tại sao cũng bó tay

Dino

Có thể do cổng USB. không được thì tham khảo ở đây

Botay.com phải tìm ra cách xử lý chứ,nhà SX gigabyte đã test kỹ mới cho ra sản phẩm,không dễ gì mà bị lỗi chip USB,các dòng máy chipset mới core i giờ có nhiều công nghệ mới lắm,cứ tham khảo sẽ biết.có lẽ mình chưa nắm bắt hết công nghệ của nó thôi.

ntgiang168

Máy có cổng PS thì test xem được ko?máy bạn có đóng băng ko? mở băng restart update dirver xem sao, mình cũng gặp tình huống trên của fong net. Ôi chao,xài cổng PS2 thì Ok rồi,có gì phải bàn nữa.

mình có 1 cái main cũ không chịu nhận 1 loại chuột mitsumi khi cắm sẵn mà phải cắm khi vào win, các chuột khác thì bình thường, tại sao cũng bó tay Em biết Anh cũng thuộc dạng khá giỏi trong lĩnh vực IT,anh nghiên cứu xem nhé,không lẽ IT cả nước Việt Nam mình potay sao?

Bạn dùng đĩa boot có WinMini XP và WinMini 7 để xem chuột có chạy bình thường ko

nếu chuột xài bình thường thì windows của bạn có vấn đề, còn vẫn vậy thì phần cứng có vấn đề cần nghiên cứu thêm

Hasani

mình chỉ bạn thế này nhé

Lấy một máy cài mới hoàn toàn windows 7 hay xp tuỳ bạn (nhớ cài đầy đủi driver) rồi thử tất cả chuột và bàn phím qua công usb xem thế nào rồi cho mình biết nhé

onelove_scupid

Bạn dùng đĩa boot có WinMini XP và WinMini 7 để xem chuột có chạy bình thường ko

nếu chuột xài bình thường thì windows của bạn có vấn đề, còn vẫn vậy thì phần cứng có vấn đề cần nghiên cứu thêm Lúc đầu cài driver từ đĩa main thì chuột không nhận trong Cmos,sau khi em update driver chipset từ Gigabyte cho main thì chuột nhận trong Cmos luôn mới ghê,tưởng là Ok,ai ngờ 1 lúc sau cũng bị đứng chuột,lúc bị máy này lúc bị máy kia,potay.Em nghĩ nó bị lỗi driver thôi,phần cứng không có bị đâu

giadinh_cun

Lúc đầu cài driver từ đĩa main thì chuột không nhận trong Cmos,sau khi em update driver chipset từ Gigabyte cho main thì chuột nhận trong Cmos luôn mới ghê,tưởng là Ok,ai ngờ 1 lúc sau cũng bị đứng chuột,lúc bị máy này lúc bị máy kia,potay.Em nghĩ nó bị lỗi driver thôi,phần cứng không có bị đâu bạn thử như trên đi, tải cái đó về mất 15', ghi vào đĩa mất 5', boot mất 3' là có câu trả lời là do windows hay do phần cứng

do windows thì sẽ hd tiếp

tu_anh889

Trước mình có mua 1 bàn phím E-Blue dùng cũng bị tương tự, đem phím đi bảo hành, nó thay luôn cho phím mới khác về dùng vẫn bị như vậy, máy mình đã cài đầy đủ driver, dùng WinXP, Vista, 7 và cả Mac OS. Có thể do main và mouse tương thích không tốt với nhau.

Bác nên kiếm 1, 2 bộ phím khác test một thời gian, khi có kết quả chắc bác biết làm gì rồi....

vovaan

Trường hợp đó nếu là phần cứng có thể là do main cũ nên không nhận chuột mới. hay do mainboard bị lỏng. Máy bàn nhà mình cũng bị một lần

pedam_240

đĩa cài windows của em có vấn đề em thử chuyển sang windows 7 cho 1 vài máy - mua đĩa cài windows ở nơi khác hay dow về tự burn file iso ra đĩa rồi tiến hành cài có thể sẽ hết dòng sk 1155 có vẻ không ưa windows xp cho lắm

luubichtram1993

mình chỉ bạn thế này nhé

Lấy một máy cài mới hoàn toàn windows 7 hay xp tuỳ bạn (nhớ cài đầy đủi driver) rồi thử tất cả chuột và bàn phím qua công usb xem thế nào rồi cho mình biết nhé Em đã cài 3 Win,SP2,SP3,Win7,Ghost xpsp3 cũng có luôn,Em cũng không phải dạng Kỷ thuật cùi bắp,Em làm những thứ cần thiết cho cài đặt rồi,cài C++,Netframe Work đầy đủ,thậm chí còn update driver trên web.Đảm bảo không có 1 con virus nào.Không phải cắm chuột phím USB vào là bị liền đâu,trong lúc chơi Game mới bị,hôm nay không bị nhưng ngày mai bị,hay 1 tuần sau mới bị,hahaha

Trường hợp đó nếu là phần cứng có thể là do main cũ nên không nhận chuột mới. hay do mainboard bị lỏng. Máy bàn nhà mình cũng bị một lần Haha,Main GA-H61M-DS2 sản xuất năm 2012 mà cũ sao,máy bàn Core i3,i5,i7 mà bạn.

Bran

bạn thử như trên đi, tải cái đó về mất 15', ghi vào đĩa mất 5', boot mất 3' là có câu trả lời là do windows hay do phần cứng

do windows thì sẽ hd tiếp OK,Em đã làm như Anh nói,chạy mini windows xp và mini win7 chuột chạy nhanh đến nổi mèo bắt chẳng được.Cài windows và game xong hết,khi chơi game 1 lúc thì nó mới bị đứng mà.

freefor_all89

OK,Em đã làm như Anh nói,chạy mini windows xp và mini win7 chuột chạy nhanh đến nổi mèo bắt chẳng được.Cài windows và game xong hết,khi chơi game 1 lúc thì nó mới bị đứng mà. không phải anh đâu. Chị đấy.

Các chủ đề có liên quan khác