leon_1691

các bạn giúp mình xóa file này với, nó cứ hiện thông báo này suốt

Mình đã xóa rối mà mấy tiếng sau nó lại hiện lại trong ổ C nữa

lỗi này: do dịch vụ Update của Chorme khởi động cùng windows

-> vào Run, gõ: msconfig, qua tad Startup bỏ check Google Update -> Apply-OK

ninjaninja_3456

Bạn vào Task Scheduler của windows mà xoa cái GoogleUpdate nhé

Đường dẫn : Control Panel\All Control Panel Items\Administrative Tools\Task Scheduler

lỗi này: do dịch vụ Update của Chorme khởi động cùng windows

-> vào Run, gõ: msconfig, qua tad Startup bỏ check Google Update -> Apply-OK Mình cũng đã làm như thế rối, nhưng nó vẫn khởi động bạn à

Vào ms config gỡ bỏ phần update của gg chọn off nhé Mình cũng đã làm như thế rối, nhưng nó vẫn khởi động.

gỡ Chrome đi cài lại nhé bạn. Mình hồi đó giờ không có xài Chrome bạn ơi

Bạn vào Task Scheduler của windows mà xoa cái GoogleUpdate nhé

Đường dẫn : Control Panel\All Control Panel Items\Administrative Tools\Task Scheduler Mình có vô nhưng không thấy file GoogleUpdate nào cả

Hôm trước mình không nói rõ nên các bạn nhầm, tình hình của mình là như thế này: Hồi trước tới giờ mình chưa bao giờ xài Chrome cả, nên mình cũng không biết file này hiện đâu ra nữa. Tự nhiên một hôm thì mình thấy trên màn hình xuất hiện thông báo như trên, qua tìm hiều thì mình biết được đó là do thằng GoogleUpdate.exe này. Mình đã xóa được nó ra khỏi máy, cũng vào Regedit xóa Khóa như mấy bạn trên mạng chỉ, search trong máy tính coi còn gì liên wan đến nó ko, và xóa hết ==> Mình đã xóa hoàn toàn GoogleUpdate ra khỏi máy tính. Mình cũng đã thiết lập trong msconfig như bạn nêu luôn

Nhưng khoản 1 hay 1.5 ngày sau sau, khi đang làm việc mình lại thấy nó hiện thông báo lỗi như trên. Vô ổ C thì lại thấy thư muc Google và file GoogleUpdate trong ấy; vào msconfig thì vẫn thấy có dấu vào ô GoogleUpdate,... nghĩa là mọi việc mình làm đối với file GoogleUpdate.exe này trước đó điều vô nghĩa.

Một số cái mình cần nói thêm với các bạn là:

Dạo này máy mình hay bị màn hình xanh (qua tìm hiều thì do file ntoskrnl.exe gây ra)

Máy mình xài Win7 Pro bản quyền (Key MAK) - và mình thường hay Update cho nó

Có cài KIS - Bản quyền (KEY mình kiếm trên vn - zoom)

Không biết có phải windows update driver bậy không mà sinh ra file GoogleUpdate đó và làm máy mình bị màn hình xanh ?

À, thanks các bạn đã giúp nhé, tại mình chỉ là Gà Con nên không bấm thank được

tocngan1986

Trong cửa sổ System Configuration, bạn chọn tab Services rồi tắt tất cả những tiến trình liên quan đến Google (Google update service, Google software update). Bạn nên chọn Hide All Microsoft Services để dễ thấy những tiến trình không phải của Microsoft. Tiện thể bạn tắt luôn những tiến trình không cần chạy thường trực (như Adobe, Jave...)

oi_tinhyeu117

bạn vào thư mục cài đặt của chrome, tìm xoá thư mục GoogleUpdate đi là xong Máy mình không có cài trình duyệt web Chrome bạn ơi

Trong cửa sổ System Configuration, bạn chọn tab Services rồi tắt tất cả những tiến trình liên quan đến Google (Google update service, Google software update). Bạn nên chọn Hide All Microsoft Services để dễ thấy những tiến trình không phải của Microsoft. Tiện thể bạn tắt luôn những tiến trình không cần chạy thường trực (như Adobe, Jave...) Mình đã làm theo như bạn chỉ, nhưng không thấy những gì liên wan đến Google cả.

Nó chỉ xuất hiện lại khi gặp báo lỗi ở #1 thôi

Hix

Thanks 2 bạn nhé !

Gilbert

Vậy bạn mở trình duyệt FireFox, chọn Addon, chọn tiếp Plugins, kéo thanh trượt xuống rồi tìm đến Google Update và disable nó. Nếu bạn dùng IE thì cũng vào Tools, Manager Addons, tìm và disable Google Update hay Google Toolbar.

Các chủ đề có liên quan khác