[url=http://upanh.com/view/?id=7rt11tda2pd][/url]

Ở khung số 2 mình đã lỡ tay Open with 2 file đó. Sau đó mình vẫn dùng HJSplit để nối file .001, kết quả là ra được file ở khung 1. Nhưng vấn đề là mình mở file đó hoài không dc, mặc dù đã dùng Open with đủ các thứ. Mình nghĩ chắc tại 2 file ở khung 2 nên file ở khung 1 mới bị dậy. Mọi người có cách nào giúp mình chỉnh mặc định lại định dạng của 2 file ở khung 2 không (

minhtam_dt2006

xóa cái file đã nối trước đi

thay lại tên hai file đầu thành .001 với .002 rồi nối lại xem có được k bạn

kienqbth

hay đổi thành ISO

chắc ăn bạn hỏi chỗ down về, người ta chỉ thì chính xác hơn

còn vấn đề open with bạn có thể vào registry tìm đuôi 001, 002 xóa đi

tuananh_866

xóa cái file đã nối trước đi

thay lại tên hai file đầu thành .001 với .002 rồi nối lại xem có được k bạn có rename đâu mà đổi lại, nó đang dấu đuôi thôi

Bạn chỉ mình cách vào registry đổi vs nha tải cái này về, chạy types.exe, chỗ search gõ vào 001 để tìm, chọn nó rồi del, tương tự 002

Atleigh

hướng dẫn cơ bản thì có, nhưng tại cái này mình lỡ tay làm ra như thế nên có biết đường sửa đâu

đã làm rồi, nhưng sao lại không del dc nó báo gì mà không được ?

làm xong nhớ restart thì biểu tượng mới về mặc định

fo_tech

nối khỉ gì, vào Organize/Foder/view kéo xuống bỏ dấu hide extensions đi. xong đổi lại .001 rồi dùng 7zip giải nén ra. đừng join

huynhvanthong

Chuẩn men là down 7zip về (7-Zip 9.30 alpha)

Chạy với quyền admin vào Option > System > chọn 7-Zip cho 001 cả Current User lẫn All User luôn, từ đó về sau thì cứ right click vào file 001 chọn 7z > extract hay nhấp đôi vào nó để xem file với 7zip.

TRước tiên là bạn copy tất cả các file đó đến một nơi nào đó thật an toàn, . Sau đó,Bạn mở My Computer lên,rồi ấn alt,nó sẽ hiện ra cái toolbar,bạn kick vào Tool,chọn folder option,chọn tab : view. Ở cái khung Advanced settings,nhìn vào mục nào có tên "Hide extensions for known file types" thì bỏ tích ở mục đó đi. Rồi ok. Sau đó bạn thử đổi đuôi tất cả các file đã down về đó thành ftl-dont.zip.001 cho đến 016. Sau đó dùng phần mềm join các file đó,nếu trong quá trình joining mà không xảy ra lỗi thì cái file vừa tạo được bạn giải nén nó ra thử xem sao.

Các chủ đề có liên quan khác