saint3n

Em yêu "vaio" của mình tự nhiên xuất hiện folder "dfdfac6cf5901f87943b3236084353ef"

không biết sao?

xóa thì không được

khi bấm Shift + Delete thì có kết quả sau:

tiếp tục "yes" thì có kết quả sau:

các bạn giúp em với!

ngohuythanh_112

chuột phải chọn Properties >>> Security >>> Advanced >>> Owner >>> Edit >>> chọn tên người dùng ''(abc (abc-PC\abc)'' >>> OK >>> Permissions >>> Change permissions >>> add... >>> bấm every >>> Check Names >>> OK >>> Allow >>> OK >>> Chọn ''replace all child object permission with inheritable permission from this objeck'' (cái này quan trọng) >>> OK >>> Yes >>> OK >>> OK >>> Delete

thuyhienzzz

nếu vẫn không được bạn tham khảo với link này nhá !

ducthanh1109

Trước mình dùng thử OnekeyGhost. Xong tự nhiên tạo ra thư mục "Ghost."

Dùng đủ mọi cách và tools khác nhau nhưng không được.

Trước dạo qua các diễn đàn bảo mật, tìm được tool diệt Virus bằng tay, mày mò xóa được. Vui vãi.

Hơi lằng nhằng, tên tool đó là: PC Hunter (Bạn vào thẻ File, sẽ có cây thư mục cho bạn xử lý).

Nếu máy bạn đang sài 32bit thì có thể dùng XueTr. XueTr hay PC Hunter đều ok hết, chỉ tiếc là XueTr chỉ chạy trên 32bit, mà máy mình dùng 64bit).

Hai tools đó khá hay, chưa khám phá hết được.

romeo_juliets

Nếu mình nhớ không nhầm thì folder đó xuất hiện khi update sản phẩm của Microsoft.
Em yêu "vaio" của mình tự nhiên xuất hiện folder "dfdfac6cf5901f87943b3236084353ef"

không biết sao?

xóa thì không được

khi bấm Shift + Delete thì có kết quả sau:

tiếp tục "yes" thì có kết quả sau:

các bạn giúp em với!

diem2501

Mình ghét nhất là cứ gặp cái gì lạ là xóa, chẳng biết nội dung chứa bên trong là gì. Bạn thử mở folder đó xem thì biết. Đó là folder ẩn, chứa những file cài đặt, update liên quan đến .net framework, Graphic driver... Bạn xóa nó trước mắt chẳng hại gì nhưng sau này khi có chương trình bị lỗi Windows sẽ tìm đến nó và lúc này bạn mới thấy, sửa không được, cài mới không cho, remove cũng chẳng được... vì các file setup đã bị mất rồi.

Các chủ đề có liên quan khác