Kenny

Mấy đứa up lên youtube toàn câu view để kiếm tiền, thôi thì nhờ con nhỏ này dọn rác giúp cũng không sao

rt_ht

FB của ả đây

tưởng là Loan? fb ảo à? @@

meocon_9x1995

mình có tìm với yahoo trên và phát hiện ra có liên quan tới fanpage bán quần áo này: đúng trò của các em não ngắn,tuy ngu nhưng mà nguy hiểm quá

young_pu_0101

mình có tìm với yahoo trên và phát hiện ra có liên quan tới fanpage bán quần áo này: đúng trò của các em não ngắn,tuy ngu nhưng mà nguy hiểm quá dạo này có nhiều e làm nhiều quá nhỉ

Janneth

Con này bị não ngắn ấy mà. Hết trò chơi lại lên chơi kiểu đó. Haizz

Đùa chứ tớ ngoại trừ 2 chữ KHỐN NẠN thì tớ thật không biết phải dùng chữ gì để gọi c*n đi*n này nữa. Hoá ra bao nhiêu phim trong list Favourite của tớ đi tong là nhờ nó. >.<

cobelemlinh89d

haizz, các bạn cứ chửi em ý làm gì,đọc kĩ đoạn chat của em ý với bạn khoi_nguyendangkhoi đi,em ý cũng bị ép chỉ tiêu, rồi nào là sếp tớ không thích hòa bình,sếp tớ chỉ thích chiến tranh thôi...

thông tin trên profile facebook là: Worked at 123tv.vn ?????

Theo thông thông tin này, thì Nguyễn Thị Loan Anh là nhân viên marketing Cty CP Vật Giá Việt Nam.

Thêm thông tin là web 123tv.vn cho đăng nhập từ ID của Vatgia.

Vậy giờ biết ai đúng sau rồi nhé.

Garnell

Vừa đọc được tin này trên genk và hỏi lại một số người đang làm tại vật giá thì mình xin xác nhận là em này làm ở 123tv.vn , một công ty con của vật giá nhé , em này cũng chỉ làm theo chỉ thị của CEO Nguyễn Ngọc Điệp thôi, ông này thì trước đây mình có làm ở đây 1 thời gian nghe nhiều chuyện rồi, nói chung vụ này do ông ý ra chỉ thị thì mình cũng không lạ gì vì tính cách ông ý thế rồi , coi trọng đồng tiền là trên hết, nhân viên rất ghét . Đọc đoạn chat cũng thấy là em Ly này cũng khổ tâm tương đối vì bắt buộc phải làm công việc không hay ho gì này nên cũng mong mọi người thông cảm và suy nghĩ kĩ hơn, đừng làm ảnh hưởng đến cuộc sống của em, quan trọng là kẻ ra lệnh kìa , mình cũng vì không chịu nổi cách làm việc của ông này nên mới nghỉ việc , có nick hay dùng trên diễn đàn nhưng không dám dùng phải dùng nick mới vì sợ ông Điệp trả thù lắm , mong các bạn thông cảm Cũng không chắc là đoạn chat ấy có nói thật ko, nhưng nếu là ả nói thật thì ả quá dại, khai hết bí mật cho người ngoài

Nhưng cũng rất ức, video của ai kiếm tiền thì không nói làm j, những video người up với mục đích chia sẻ cũng bị mất tiếc đứt ruột ra ấy

Thêm nữa là có 1 số bạn cũng phát hiện ra là các video vietsub Doraemon trên Youtube thì bị report xoá mất, nhưng lại xuất hiện trên trang web kia, mà lại còn tính phí

haizz, các bạn cứ chửi em ý làm gì,đọc kĩ đoạn chat của em ý với bạn khoi_nguyendangkhoi đi,em ý cũng bị ép chỉ tiêu, rồi nào là sếp tớ không thích hòa bình,sếp tớ chỉ thích chiến tranh thôi...

thông tin trên profile facebook là: Worked at 123tv.vn ?????

Theo thông thông tin này, thì Nguyễn Thị Loan Anh là nhân viên marketing Cty CP Vật Giá Việt Nam.

Thêm thông tin là web 123tv.vn cho đăng nhập từ ID của Vatgia.

Vậy giờ biết ai đúng sau rồi nhé. Sao ảnh nhìn trong profile khác với ảnh trên FB thế nhỉ?

herotroy1015

Mịa . Bao nhiều video mình thích bị con phò này nó cho ra đảo. Bức xúc thât.Nhưng nếu nó làm theo chỉ thị của 1 ai đó thì cũng có thể thông cảm. Nó ở hà nội à. có thím nào biết chính xác đia chỉ nhà nó ko. A E đến nói chuyện trực tiếp với nó. Chứ qua báo đài thế này tin âu nổi. ai ở Hà nội thì gặp nó

Farnham

Bài này mình post trên VOZ, nhưng muốn share mọi người biết, đặc biệt là những người dùng Youtube biết để đề phòng với những video của mình nên post qua đây

(trong bài viết có sử dụng 1 số link dẫn chứng nên mong các mod thông cảm cho mình chứ không phải dẫn link quảng cáo hay PR gì đâu)

Khi một ngày thức dậy, bạn chợt thấy video mình upload, hay một chương trình TV bạn bỏ lỡ không theo dõi được nhưng có người thu lại và up lên Youtube, hay bạn đang xem dở 1 bộ phim truyền hình, nhưng chưa kịp xem hết, tự dưng biến mất một cách vô lý đến khó hiểu, các bạn sẽ cảm giác thế nào?

Vì vậy hôm nay mình mạn phép lập topic này nhằm giải toả bức xúc cho nhiều người đã và đang dùng Youtube, cũng như để các bạn cho ý kiến.

Chuyện là như thế này:

Trong khoảng 6 tháng gần đây, trên Youtube có rất rất nhiều video, channel của người dùng ở Việt Nam bị Youtube xoá.

Nguyên nhân ở các video, channel này bị xoá là do bị một địa chỉ email là: [email protected] với cái tên là NGUYỄN THỊ LOAN ANH report rằng đã vi phạm bản quyền của 1 công ty gọi là VIETNAM ENTERTAINMENT.

Như các bạn có thể xem nhiều người bị như vậy ở đây:
Code: http://www.ddth.com/showthread.php/1182561 Điều đáng nói ở đây là thực chất, không phải vấn đề vi phạm bản quyền gì hết, mà kẻ này đang muốn phá hoại cộng đồng những người dùng Youtube Việt.

Sở dĩ có thể nói vậy bởi vì:

Thứ nhất: Tên người report là Nguyễn Thị Loan Anh, nhưng địa chỉ email lại là [email protected] với tên của tài khoản mail này là “Nguyễn Ly” ???

Thứ 2: Không có công ty nào ở Việt Nam tên là Vietnam Entertainment cả

Thứ 3: Các video bị report không chỉ là nhạc Việt, phim Việt mà còn là video phim truyền hình nước ngoài, hoạt hình Doraemon, nhạc Hoa, nhạc Âu Mỹ, v.v… cũng bị report bản quyền thuộc về Vietnam Entertainment thì bản quyền cái gì ???

Như hoạt hình Doraemon chẳng hạn, có bạn up video vietsub cho mọi người cùng xem, nếu bị ASAHI report thì còn có lý, đằng này lại bị Nguyễn Thị Loan Anh với cái tên Vietnam Entertainment thì là cái gì? Như mình up bộ Khang Hy vi hành, ở Việt Nam mới chỉ có các đài truyền hình mua bản quyền về phát sóng chứ không có công ty nào mua, vậy thì cái Vietnam Entertainment chết tiệt nó lấy bản quyền đâu ra mà report ?

Trong khi Youtube có chế độ kiểm soát vấn đề report này rất lỏng lẻo, mặc dù nhận được nhiều feedback từ lâu nhưng không hề khắc phục. Với các video bị report, người up có thể gửi phản đối report, nhưng hầu như tỉ lệ thành công chỉ là 5%, bởi vì đa số người dùng Việt Nam upload video lên để chia sẻ, chứ không phải là nhà sản xuất nên không thể phản đối được; chưa kể có channel bị report 3 phát và bị delete luôn, còn chả kịp kháng nghị.

Vì cơ chế của Youtube là:

- Mỗi một lần report bản quyền thì video sẽ bị youtube xoá, và channel của người up sẽ bị 1 strike.

- Nếu bị 3 strike thì toàn bộ channel bị xoá.

Trong khi channel của Nguyễn Thị Loan Anh không có lượt view nào vẫn có thể report.

Không phải ai cũng up video lên Youtube với mục đích kiếm tiền, 100 người upload video ở Việt Nam thì mới có 3, 4 người muốn kiếm lời khi upload video lên Youtube. Những trường hợp để kiếm tiền thì không nói làm gì, các bạn thử nghĩ xem, những người up tuy không phải là những người sản xuất, nhưng có ý tốt muốn share cho cả cộng đồng cùng thưởng thức, thậm chí có nhiều người cất công tìm kiếm những video hay, video hiếm để up lên, để chia sẻ cho mọi người cùng xem,

VD như có 1 bộ phim hay bạn đang xem trên TV, 1 hôm bạn không xem được, hôm sau lên Youtube có những người thu lại (record lại) trên TV cho các bạn xem, bây giờ bị report và bị xoá video vô lý như thế, các bạn chưa kịp xem thì các bạn cảm giác như thế nào?

Như Doraemon, Alex Mack hay Khinh khí cầu của giáo sư Poopsnaggle,…, toàn video hiếm, muốn tìm cũng rất khó tìm trên Youtube, vậy mà lại bị xoá. hay gần đây nhất các clip hài, Gala cười, Gặp nhau cuối tuần cũng lần lượt biến mất. Thà nếu do nhà sản xuất report thì chịu, nhưng đằng này lại bị 1 thành phần phá hoại như vậy thì thật không thể chấp nhận được.

Chắc hẳn ở đây cũng có nhiều bạn từng biết channel có tên nhatbun91. Channel này với cả trăm nghìn lượt subscriber, cả mấy chục triệu lượt view, với hàng trăm video hiếm, thậm chí có cả phim Việt những năm 199x cực kì khó kiếm, cũng bị nó report mất hết cả video, bây giờ phải lập 2 channel mới là inbebonhatbun91vip.

Người up thì tốn công sức thời gian, người xem cũng không thể xem được video mình muốn, cũng chỉ vì những kẻ như Nguyễn Thị Loan Anh này cố tình phá hoại. Nhiều bạn bị mất video, lẫn channel rất chán nản, không còn muốn upload video lên nữa, còn những channel nhiều view một chút, cũng phải nơm nớp lo sợ bởi vì cũng có thể bị xoá bất cứ lúc nào.

Thử so sánh với người dùng nước ngoài, có người làm clip với hình ảnh của Never Back Down, dùng nhạc của Linkin Park, có 36 triệu lượt view, nhiều hơn 1 số video của chính Linkin Park, và thường xuyên xuất hiện ở Featured Video mà không bị xoá.

Vì vậy, mình rất bức xúc, đi tìm thông tin thử, từ trang ddth.com, cuối cùng ra được chân tướng kẻ giả danh đi report với cái tên Nguyễn Thị Loan Anh – chủ nhân của địa chỉ gmail: [email protected]

Nếu không nhầm thì đây chính là info của ả:

Tên: Nguyễn Ngọc Ly

Yahoo: nguyenly2474

Facebook:

(chắc là sợ quá nên hiện giờ deactivate)

Địa chỉ:

Add1: Số 1A, ngách 35, ngõ 139 Tam Trinh, Hà Nội.

Add2: Số 8, ngõ 181 Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội

SĐT: 0978 995 160

Với thông tin trên profile facebook là: Worked at 123tv.vn ?????

Chả có Nguyễn Thị Loan Anh hay công ty Vietnam Entertainment nào hết mà chỉ có cái ả Nguyễn Ngọc Ly đi report phá hoại thôi.

Không ngờ nhìn cũng không đến nỗi nào mà lại đi làm cái trò bẩn thỉu như vậy.

Theo mọi người nên làm thế nào để ngăn chặn và xử lý những thành phần cố tình phá hoại cộng đồng Youtube như thế này ? Mưỡn tạm bài của bạn nha, post lên cho anh em cảnh giác.

Các chủ đề có liên quan khác