Averil

Mình định mua chai Số 5 trị nấm mà nghe nói thuốc vàng trị tốt hơn thì phải, các bạn cho ý kiến với?

vuduchanhquyen

Ý kiến riêng của mình thì bạn mua thuốc đặt chữa nấm ngứa phụ khoa của chị em ấy 1 viên/100 lít nước, 3 ngày thay 30% nước bể bổ sung 1/3 lượng thuốc ban đầu.Trên diễn đàn anh em hay chữa, mình cũng chữa rùi,rất hiệu quả mà nước lại không bị đục hay có màu vàng.Thank

bluedolphintv

Cũng tùy tình huống mà đánh thuốc, như của mình mới lấm chấm nấm trắng mình đánh muối 150g/100l + nhiệt độ tầm 30 độ, lần nào cũng khỏi

Còn riêng bị nặng 1 chút thì hiện tại viên thuốc đặt chữa nấm của chị em vẫn là hiệu quả + kinh tế ổn nhất :D

thuốc vàng mà bạn nói là tetra nhật tác dụng chủ yếu là dưỡng cá,trị nấm dùng thuốc đặt của chị em cũng được chai số 5 cũng được nhưng nếu chưa nặng thì cứ muối và Vodka 32độ là ok.

may_chui_tao

Nhật vàng rất nhiều thuốc giả, không hợp với tất cả các loại cá => ít dùng

Viên đặt phụ nữ, liều lượng chỉ theo kinh nghiệm, k phù hợp với từng trường hợp cụ thể => ít dùng

Chai số 5, an toàn vì chuyên dùng cho cá rồng nhưng chú ý là cho thuốc vào bể từ từ đảm bảo k bị đậm đặc cục bộ khi luồng chưa hòa đều => chú ý khi có các loài cá khác

Bên HA HN có bán loại thuốc gói màu xanh (mình k nhớ tên) ra đó mua và tả hay có ảnh hay clip của cá thì sẽ được hướng dẫn tận tình trong các tình huống => rất hiệu quả

Những bạn mới chơi => nên chọn phương pháp an toàn là trên hết

Thks!

Lâu lắm rồi mới thấy 1 "Đồng môn" Arc . . . yêu thích cá Rồng giống mình? Mình là thành viên mới có gì chỉ dạy + chia sẻ với nhá? Thanks

Còn vấn đề chủ thớt hỏi thì Mình chưa có kinh nghiệm nên chỉ dám nghe, không dám hóng hớt.

Các chủ đề có liên quan khác