Ponnie_Jinnie

Nhìn clip không rõ lắm vì cá bơi đi bơi lại...nhưng nếu nầm màng đuôi thì chỉ cần thêm muối và tăng sưởi giữ nước sạch là ổn thôi bác ạ...theo dõi thêm xem cá có hiện tượng gì khác thường ( bỏ ăn , cọ sát người ) ...

Hôm qua mình thay 30% nước, thêm tầm 300g muối, bật sưởi lên 31 độ thấy sáng nay có vẻ nhẹ đi. Cho hỏi là Muối là ngày nào cũng phải cho cho đến khi hết ah, đọc thì thấy mọi người nói nấm nhẹ thì khoảng 1-3g/l? Thanks Leo!

Cứ 3 ngày thay nước thì bác bổ xung thêm muối tương ứng thôi..3 ngày thay 15-20% nước thì cho thêm 2-3 nắm muối vào..rồng của em đợt vừa rồi cũng bị lây nấm của mấy con chuột mỹ mới thả...cũng chỉ tăng nhiệt lên 32 và thêm muối..2 hôm là sạch bong...nhưng đừng lạm dụng muối quá bác nhé...cá hết thì thôi..cứ sợ chưa khỏi cứ cho đậm muối mãi sau này nhỡ có bị lại dùng muối sẽ kém tác dụng hẳn đấy..

thiendia9000

Mấy hôm trước thả con tỳ bà, đúng là thả cá lung tung nguy hiểm thật @@ tốt nhất là cá phục kiện cứ mua hàng cá rồng cho yên tâm @@ nuôi 2 năm chả làm sao, tèo trong 1 h dại dột @@

Các chủ đề có liên quan khác