sonha1985

Tình hình là Em huyết nhà mình tự nhiên bỏ ăn 02 ngày và hôm nay mới ăn lại, khi quan sát kỹ mình phát hiện khu vực giữa mình (phía bên trái) có màu hơi sậm đỏ khác thường và nhô ra (kiểu như bị xưng) vảy ở khu vực đó bị kênh lên. (trong bể chỉ có 1 Sam, 1 Phi phụng, 1 lau kiếng và 03 hổ nên không thể do xung đột gây ra). Hiện tại mình chưa biết phải xử lý thế nào; Mong các Bác bắt bệnh và cho toa thuốc giùm mình với.

Rất mong được sự giúp đỡ của các Bác.

Còn dây là clip của Em nó:

Randkin

Mình chưa nhiều kinh nghiệm nhưng bạn nên làm cái clip với đèn trắng, video này hơi khó nhìn bạn ạ!

hoangduc0520

Xem clip rất khó bắt bệnh, bác theo dõi thêm xem hiện tượng như vậy có phát triển thêm và nghiêm trọng hơn không, nếu không rất có thể em nó va vào đâu đó thôi vì em thấy em nó vẫn xung lắm.

chim_canhcut

thấy rồi bên phải hảng 4 kênh vẫy nhẹ cho muối + nhiệt 32 độ nhé bạn thay nước thường xuyên mỗi ngày 10% đến khi cá khỏi bệnh

luv_mylove

tăng sưởi lên, nếu kênh vảy sẽ hết ngay, nhưng nhìn chú ca vậy mình nghĩ không phải do kv,

Zack

Nếu bị kênh vẩy mà thay nước thì cá sẽ bị nặng hơn đấy bác.

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>

Đúng là nhìn em này không giống bị bệnh kênh vẩy. Còn nếu bị kênh vẩy mà chỉ tăng nhiệt thì khó mà khỏi được bác ạ.

plus_teen

kênh vẩy mà thay nước với cho muối không thì mình e chủ thread sẽ được mua cá mới thôi bác ạ

vẩy đúng là kênh rồi, tăng nhiệt bỏ muối cũng hết mà mua thuốc đánh vào thì cũng hết(chỉ nhanh hơn thôi) không chết đâu mà sợ bạn ơi

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>

đừng hù dọa bạn ý bác ạ vì kênh vẩy là bệnh nhẹ nhất của rống cà đấy bác ơi

trungduc_qtkd05

kênh vẩy mà bắt đầu xuất huyết thì cũng hok nhẹ lắm đâu à mà bác cho em hỏi thế bệnh xù vẩy nhẹ thì bệnh nào nặng nhất thế

phamquoc_huy90

không lẽ kênh vẩy rồi thì ngồi chờ thêm 1 đến 2 ngày cho nó xuất huyết mà không có biện pháp nào khắc phục sao?

mình thì không đợi được thế đâu

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Đánh giá hiệu quả của việc sử dụng đai bụng trong phục hồi chức năng hô hấp trên bệnh Tài liệu chưa phân loại 0
B Nghiên cứu về chất lượng cuộc sống của những người Hội chứng thận hư tại bệnh viện Nhi trung ương Tài liệu chưa phân loại 0
L ĐÁNH GIÁ CHẤT LƯỢNG CUỘC SỐNG Ở TRẺ HỘI CHỨNG THẬN HƯ TIÊN PHÁT TẠI BỆNH VIỆN NHI TRUNG ƯƠNG Tài liệu chưa phân loại 2
N Nghiên cứu Hội chứng thận hư ại bệnh viện Nhi Trung ương. Tài liệu chưa phân loại 0
N Nghiên cứu Hội chứng thận hư tại bệnh viện Nhi Trung ương. Tài liệu chưa phân loại 0
D Đánh giá công tác nội kiểm và ngoại kiểm tra chất lượng xét nghiệm một số chỉ số hóa sinh tại khoa hóa sinh bệnh viện bạch mai Tài liệu chưa phân loại 3
G Áp dụng mô hình đánh giá nguy cơ gãy xương do loãng xương theo FRAX ở bệnh nhân viêm khớp d Tài liệu chưa phân loại 0
N Lâm sàng, cận lâm sàng của Viêm phổi sặc dầu dầu tại Trung tâm Hô hấp - Bệnh viện Bạch Mai Tài liệu chưa phân loại 2
Q Nghiên cứu kết quả test lẩy da với một số dị nguyên hô hấp trên bệnh nhân hen phế quản Tài liệu chưa phân loại 0
O Tác dụng chữa bệnh của canh hoa thiên lý? Ẩm thực 1

Các chủ đề có liên quan khác