may_bee

Bé TL nhà em bị bong bóng tới 2 tuần nay rồi, lúc nào nhìn cái bụng cũng to to, vấn đề là em nó ăn rất sung nhưng em không dám cho ăn nhiều, chỉ khoảng 2-3 ngày mới cho 1-2 con tôm tươi hay ít thịt bò, cá vẫn rất khỏe, bơi lại tung tăng vảy, người body vẫn bóng lộn. Buồn cái có những lúc em nó cứ như cái thước chổng đầu lên trên, người thẳng đuột thả trôi tự do nhìn tội quá. Ngày nào em cung chịu khó thay 20% nước, bổ xung muối, ngâm lá bàng, đã cho cá ăn hết 1 viên mefinum-m chia ra làm 6 phần, mỗi ngày 1 phần. Vậy mà em nó không thuyên giảm gì, các bạn tư vấn giúp em nhé Thanks!

no_impos

cá của em là bị xì bong bóng. phải hạ nước giúp nó nằm ngan trước và trị bệnh. để nước cao thì khó lòng mà khỏi. còn khi nào khỏi thỉ hên xui

Thank bạn mình cũng đã đọc và đã làm theo chỉ có khác là không dùng kháng sinh cái ống đỏ đỏ như trong bài viết mà mình dùng thuốc mefinum-m, buồn quá mới tập chơi con này là con đầu tiên, hơi vất vả tí. Mình đang nghĩ đến cách trích cho nó xì cái bong bóng, không biết là có bác nào đã làm chưa, có bác nào làm rồi thì hướng dẫn chi tiết em cái nhé thanks!!!

Fenton

Ăn chơi không sợ mua rơi. Bác cứ nghiên cứu cho kỹ rồi làm thử cho anh em

Học hỏi đi

mylove_honey

mình cũng ở Đội cấn cũng suýt mua em này,hôm đấy hỏi địa chỉ thấy bác chủ không trả lơì thế là bỏ qua.té ra bác này mua

timon_bumpa

Lúc mua cá vẫn xung mà, với lại lúc đó em nó có bị bệnh này đâu, mình cảm giác bình thường, không may em nó bị thôi mình sẽ cố gắng chữa trị cho em nó = khỏi thì thôi, tập chơi như thế cũng là chuyện bình thường.

yomilk99

bạn cho clip đi

xưa bệnh bong bóng là bệnh nan y coi như bỏ, nhưng nay kinh nghiệm nhiều và kỹ thuật phát triển thì bệnh bong bóng không còn là nan y nữa chỉ từ 4 đến 10 ngày là khỏi

tuy nhiên đó là bong bóng trướng căng(chồng chuối,cắm đầu, nổi lưng)

còn đầu cao, đuôi sạt, bơi như nửa người sau bị liệt,( bong bóng thủng )hay nổi lên ngớp ,đôi khi hậu môn có bọt khí thì khuyên bạn là: huyết 60 triệu chữa bằng thuốc gửi ở trại cá rồng nước ngoài về mà 4 tháng vẫn không lên được cuối cùng phóng sinh

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Tôi có thắc mắc về phần giải đáp cho câu hỏi số 620: Theo TT 130- 2008/TT BTC:(khoản 2.13 mục IV) Cá Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Hoàn thiện hoạt động cho vay khách hàng cá nhân kinh doanh tại ngân hàng TMCP bưu điện liên việt Luận văn Kinh tế 0
D Đầu tư cá nhân trên thị trường bất động sản khu vực Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D Các nhân tố ảnh hưởng đến quyết định mua căn hộ chung cư để ở của khách hàng cá nhân Luận văn Kinh tế 0
D Phát triển hoạt động cho vay mua nhà ở khách hàng cá nhân tại ngân hàng TMCP Sài Gòn Thương Tín Luận văn Kinh tế 0
D quản trị quan hệ khách hàng cá nhân trong hoạt động huy động vốn tại ngân hàng BIDV đà nẵng Luận văn Kinh tế 0
D quản trị quan hệ khách hàng đối với nhóm khách hàng cá nhân tại tổng công ty dịch vụ viễn thông Luận văn Kinh tế 0
D Tổ Chức Và Quản Lý Tài Liệu Cá Nhân, Gia Đình, Dòng Họ Tại Trung Tâm Lưu Trữ Quốc Gia 3 Văn hóa, Xã hội 0
D Khảo sát khả năng ức chế vi khuẩn gây bệnh mụn trứng cá Propionibacterium acnes Khoa học Tự nhiên 0
D quy trình sản xuất thức ăn cho cá tra,cá basa tại công ty tnhh mtv thức ăn thủy sản mekong Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác