vanhuy318

Gấp lắm các bạn ơi...Chiều nay sau khi cho em nó ăn rết xong thì em đi chơi,đến 10h về thì thấy con Thanh Long size 25cm của mình bị tróc 2 cái vảy trên đầu mà không hiểu nguyên nhân tại sao...Trong hồ còn 2 con hồng két khá dzữ,hay cương với em rồng nhưng mình nghĩ đây không phải nguyên nhân vì rõ ràng đây không phải vết thương do cắn nhau.Ko biết có phải bị ngộ độc do rết cắn không nữa, các bạn giúp em với

Bây giờ mình nên nhổ bỏ lớp vảy này hay cứ cho muối vào và chờ đợi ?

haihcmuns_06

cai nay em biet ne con rong no chui dau duoi may loc sau rut lui nhung bi vuong không ra dc theo phan xa tu nhien em no se quay duoi thao than va kia la ket qua ....e biet vi con ca cua e da bi y chang nhu vay co gi sai xot xin po qua cho

hy vọng đúng như lời bạn nói...mình chỉ sợ do em nó bấn loạn,đập đầu vào hồ nên thế.bây giờ nhổ bỏ lớp vẩy này hay sao đây bạn ?

lisa_litaford

chác bị rết đốt kênh vảy rồi!cho muối vào tăng nhiệt độ lên khoảng 33 chắc vài hôm là sẹp thôi!

dark_street212

đến trưa nay thì em nó gần như đã bình phục lại nhưng nguyên nhân vì sao thì vẫn chưa hiểu @@

Chắc lúc ăn cao hứng quá, đập đầu vào đâu đó trong bể thôi. Chứ rết mà đốt được thì tèo luôn chứ cũng không kênh vảy được đâu bạn ạ. Nếu bạn có nắp đậy hồ thì lưu ý khi cho ăn chút. Nhiều em rồng rất máu mới nhìn thấy màu sắc của mồi đã phi lên rồi, thông thường lưới nhựa thì có thể không sao, nhưng đậy hồ bằng miếng kính để giữ nhiệt thì nó phi vào cũng đau phết đấy. Cá của mình chưa bị nặng của bạn, nhưng bạn cứ cảm tưởng như mình bị cục đầu vào gầm bàn cũng nặng đấy. He he

cunhoanhi

Chắc gặp phải món khoái khẩu, em nó ăn xong quá khích, phi lung tung nên bị vậy đó. Cá cuả mình cũng thường xuyên bị.

Các chủ đề có liên quan khác