Siegfried

Chú highback nhà em,size gần 30 cm ,lúc chuyển hồ sơ ý làm em nó hoảng nên đâm đầu vào chỗ nào không biết mà thấy gãy phân nửa cái râu,sau 2 ngày thì rụng hoàn toàn,gần sát góc,hiện tại mình đã che phông 4 mặt,ngâm lá bàng và để sủi oxi mạnh nhưng qua 2 tuần vẫn chưa khả quan cho lắm...Có anh em nào biết thông tin gì thì chia sẻ dùm mình..thanks!

Kolton

Theo như anh làm thì ok rồi...h` chỉ chờ thời gian thôi do cá lớn rồi chắc cũng hơi chậm chứ em tlcv size17cm nhà em hôm rồi cũng đi nữa râu 2 tuần mọc lại..Nếu cá của bác còn gốc thì chắc sẽ ra lại thôi mà đừng e sợ ! Chúc cá bác mau ra râu lại

Che hồ lại kín mít, không bật đèn, cho ăn tép hay cá mồi thì cá có khả năng mọc lại nhưng quan trọng là đứt như thế nào kia kìa

cafefifteen

lúc đầu thì nó gãy một đoạn ngắn ,càng ngày thấy nó càng ngắn hơn so với râu còn lại,sau 2 ngày thì rụng lun anh ơi,vẫn thấy cái gốc,nhưng mà 2 tuần rồi chưa thấy tiến triển!cho anh tép và cá mồi đều đặn..có một thời gian khoảng 1 tuần nó stress dữ lắm,mới ăn lại hồi thứ 3 tuần này thôi!

kate_pham3

Con HB của bạn tui bị đứt sát gốc râu. Nhưng h nó mọc lại gần dc 1/2 rồi. không sao đâu bác.

mike_son_4u

Bạn làm như vậy là đúng rồi .quan trong là cá không bị cụt râu sát gốc khả năng phục hồi râu là rất cao, nhưng có thể râu sẽ ngắn hơn xưa bạn à.Còn vấn đề 2 tuần chưa khả quan thì cũng bt thôi bạn à VÌ RÂU CÁ CHẮC CHẮN SẼ MỌC LÂU HƠN RÂU NGƯỜI ĐÃ TRƯỞNG THÀNH

wait_there2000

Không biết thế nào, trước tui có em thanh long, side gần 50 cm, bị đứt hết một râu không còn tý gốc, sau vài tháng mọc lại nhưng không đều với râu còn lại. Hiện giờ thì có em huyết, side 55 cm, bị đứt cả hai bên râu, mỗi bên đứt khoảng 1/3(tức là một mẩu đầu nhọn), đến nay khoảng 12 tháng rồi, một bên mọc lại bình thường, một bên không mọc lại được. tui đang phân vân có nên cắt bớt một tí ở đầu râu không mọc được, may ra có thể mọc lại ...

Chia sẻ cùng bạn và xin ý kiến mọi người.

Thanks

Con HBSP nhà em cũng bị cụt đến tận gốc nữa năm nay rồi cũng không thấy tý gì. Em định cắt 1 tý ti để kích thích nó mọc lại mà đang phân vân quá ah, các bạn cho ý kiến là em có nên làm vậy ko?

Các chủ đề có liên quan khác