tamyngan

Tình hình là hôm qua em có lôi cái bể ra để dán lại kính nên có để em nó ra cái chậu trong khoảng 3 - 4h

Em thay nước gần như hoàn toàn cho nên từ lúc thả lại em nó vào bể thấy em nó thở nhiều hơn mọi khi, tính đên hôm nay là tròn 1 ngày rồi em nó vẫn vậy ạ.

Vậy theo các bạn bây h em phải làm gì ạ. Rất mong được các bạn giúp đỡ

Em xin trân thành cảm ơn!

có cái clip các bạn xem tạm ạ

MOV02872 - YouTube

Ebenezeer

bác bỏ cái máy sủi oxy bật lên rồi xem sao. thay như vậy em nó không nghiêng ngã là mừng rồi đấy bác. cá em ngày xưa bị nứt hồ, qua hồ khác bơm nước vô khử clo xong quăng vào đúng 5 phút sau nó quẫy 1 phát nhảy lên thanh giằng rớt mấy cái vảy, stress lờ đờ luôn gần cả tháng.... em là e khuyên bác nên mua cái máy lọc khử nước tại nguồn trong nhà, xài cho gia đình và con cá luôn, thích thay nước lúc nào thì thay, đỡ mệt....

ghetyeu09

cá vẫn còn sống là may lắm rồi đó bạn ! không bao giờ bthay quá 50% nước nha bạn .

chắc bạn mới chơi cá ?

nhan_x5

Nếu ở hà nội tìm chai thuốc số 1 của quanhu thì phải đổ vào theo liều lượng trên bao bì là sẽ hết.Rút kinh nghiệm không thay nước nhiều nhé bạn.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
Y Động học sự thay đổi nhiệt của Beta - Caroten trong nước xoài Khoa học Tự nhiên 0
1 Diễn biến chất lượng nước mặt và những nguyên nhân làm thay đổi chất lượng nước trong hệ thống thủy Khoa học Tự nhiên 0
T Nghiên cứu đặc tính của đại mạch trồng trong nước và sử dụng đại mạch làm nguyên liệu thay thế trong công nghệ sản xuất bia Công nghệ thông tin 2
R Nghiên cứu biến động đường bờ khu vực cửa sông Đồng Nai trong mối quan hệ với sự thay đổi mực nước b Khoa học Tự nhiên 2
T Nghiên cứu hiện trạng và dự báo sự thay đổi môi trường không khí và nước huyện Đại Từ đến năm 2020 Môn đại cương 0
G Nghiên cứu hiện trạng và dự báo sự thay đổi chất lượng môi trường nước vùng hồ Núi Cốc đến năm 2020 Môn đại cương 2
G Sự thay đổi trong sự điều tiết kinh tế của nhà nước tư sản hiện Tài liệu chưa phân loại 0
R Uống nước ép thay cho việc ăn hoa quả được không các pác? Ẩm thực 1
G Nghiên cứu chế tạo thuốc hàn tự động bằng vật liệu trong nước để hàn kết cấu thép thay thế thuốc hàn Tài liệu chưa phân loại 0
G Chứng minh nhận định: Nhà nước ra đời thay thế cho tổ chức thị tộc bộ lạc là một tất yếu khách quan Tài liệu chưa phân loại 3

Các chủ đề có liên quan khác