kakapyl

hiện tại em có đứa cháu ở nhà nó mê máy tính lắm mà tuổi còn nhỏ quá em sợ không tốt và ảnh hưởng đến nó. Các pro có ai chỉ em cách nào chặn được hay phần mềm nào hạn chế được việc này không Thank nhiều nhiều!

Dermot

Chặn truy cập các trang web bằng file host. =>> Bạn phải là người "chuyên" về cái này mới biết được nên cho vào những trang nào?

Một vài tiện ích của Antivirus như KAV cũng giúp bạn về cái này thì phải.

ngochankha

xài tường lửa Zone Alarm có mục Parental Control chặn được những những trang web như trên,ngoài ra còn có cài pass cho mục đó để người khác không tắt chức năng đó được

Bước 1 : tìm cách chặn trước, cài addblock vào trình duyệt hạn chế quảng cáo khiêu d*m hay hiện ra. Chặn bằng file host, bằng phần mềm antivirus (chức năng parent control, quyền quản lý của cha mẹ)

Bước 2 : Cài thêm addon vào trình duyệt nhé, nó quản lý và ghi lại tất cả các trang đã truy cập.

Bước 3 : Lâu lâu vô kiểm tra xem nó có truy cập vào trang web bậy bạ nào không.

PS : tốt nhất nếu không cần thiết thì đừng mắc mạng internet, ra biển thì phải bị ước thôi, chỉ là sớm muộn

meokonk

Chà chỉnh file host cái này mới ah em không rành rồi! còn dùng AV thì AV nào có quyền chặn được các trang web mình hiệu chỉnh nhỉ?? Ai pro tư vấn với

Đối với Windows: file hosts được đặt tại "%Systemroot%\system32\drivers\etc\hosts"

Chú ý: Trong hầu hết các trường hợp, nó luôn nằm ở: "C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts"

Andrey

cắt net thôi bạn. chặn thế nào thì lũ nhỏ muốn thì nó cũng mò ra cách phá được hết.

Các chủ đề có liên quan khác