peluntimboy

tỉnh ngủ chưa mà nói gì chả hiểu thế? Ý bác nói là chạy đóng băng theo user á ? Em chả hiểu bác nói cái giề

ngominhdat82

mà đặc điểm nhận dạng có phần mềm đóng băng trong processes là gì? mình đâu có biết đâu Bạn làm theo cách này nhé: khởi dộng lại, nhấn f8 liên tục, vào safe mode, đợi cho nó load xong. vào add ỏ remove program, xoá cái phần mềm đóng băng rồi khởi động lại bình thường là ok.

lemintree_vn

format cài lại windows cho khỏi nhức đầu, sáng giờ chắc đã xong

máy mình mà có ai đóng băng hay không cũng không rõ thì thua máy mình có một mình mình xài thôi :-s

Cái máy mình từ lúc bị là bị như vày nè, khi mở máy thì nó hiện cái bảng này trước, tải tải cái gì đó rồi mới hiện ra màn hình desktop

big_baby_194

Uhm bạn này chắc tự tạo 1 cái user mới rồi ! Nó tạo thì nó phải biết chớ, đi "vọc" tùm lum rồi vì giấc mơ này đã "đốt" bao nhiêu là thời gian

hangptt95

trc máy mình còn bị trường hợp tắt máy bật lại các ổ còn nguyên riêng ổ D: chứa phim ảnh bay sạch cơ

sungyuri95

Bị giống như hình, lúc trước máy mình xài theme màu đen tự nhiên khởi động lại cái ra theme này, rồi còn bị mất icon computer trên desktop, idm cũng mất ở thanh dưới với unikey nhưng dữ liệu thì vẫn còn trong ổ. còn My Documents cũng mất dữ liệu luôn, lúc trước là mình copy hình ảnh, music từ bên ổ D qua bh mất tiêu nhưng dữ liệu hình ảnh, music vẫn còn bên ổ D

Còn dữ liệu trong Google Chrome cũng mất luôn,mở Chrome ra là ra cái trang này như mới tải chrome lần đầu tiên @@

ai biết cách khắc phục giúp với, tks T_T dạ vâng! rất cảm thông với thớt

mình còn một lần còn oái oăm hơn cả thớt

đó là:

mình cài xong win7, sau đó, cập nhật windows và cài các ứng dụng(các file cài đặt mình để ở ổ D, mọi lần vẫn lấy ở đây để cài lại)

nhưng vào một buổi chiều đẹp trời cách đây 5 tháng, sau khi làm các thao tác trên(chỉ duy nhất các thao tác trên thôi) và khởi động lại máy tính(cập nhật windows xong thì nóa bắt khởi động lại, chắc các bạn cũng pid ùi đó), sau khi khởi động lại thì em vào my computer, thấy một sự kiện lạ là ổ D không cánh mà bay, vào kiểm tra kỹ hơn thì phân vùng ổ D của mình đã "được" delete một cách ngoạn mục, lệ em tuân rơi, mặt em hững hờ

còn cái ổ C của minh vẫn còn nguyên không mất gì

p/s: máy mình chỉ có 2 ổ(C, D), mình không dùng đóng băng, không can thiệp gì vào các phân vùng, chỉ làm đúng như vừa mới trình bày, máy cài bằng đĩa windows bản quyền chính hãng ạ(Dell), mình cũng chỉ mới là con gà CNTT&TT năm hai thôi, nên cũng có chút"dữ liệu" quan trọng(giờ thì tìm lại gần đủ ùi)

ai bờ rồ thì bơi vào đây giúp thớt ùi giúp lun cả mình với

anhtl7x

Vấn đề của chủ thớt thì thuộc hảng quá cố rồi mà chủ thớt cũng không đưa thông tin chi tiết và chính xác thì anh em mò bằng răng nên gác qua 1 bên.

Còn vấn đề của bạn trên thì quả là oái ăm, mình thỉnh thoảng cũng gặp vài trường hợp như vậy mà ngẫm nghĩ lại vẫn chả hiểu tại sao nó lại như vậy =)

Các thao tác trên là những thao tác nào? update xong rồi reset thì thấy mất tiêu ổ D? thường thì hay bay ổ C hơn, mình thì chỉ nghĩ dc đến 1 trường hợp là ổ cứng bị sida dẫn đến mất mát hay trong số các Phần mềm cài có vấn đề

duckduck_vitvit

Nó tạo thì nó phải biết chớ, đi "vọc" tùm lum rồi vì giấc mơ này đã "đốt" bao nhiêu là thời gian nói thiệt là mình chưa hề vào tới chổ đó luôn đấy :-s

nói thiệt là mình chưa hề vào tới chổ đó luôn đấy :-s Mình cũng chịu bạn rồi, chỉ còn cách bạn cài teamviewer 3.0, đặt pass cố định rồi send id và pass của bạn qua yahoo: [email protected]

mình sẽ giúp bạn, còn nếu không muốn mình "vọc" máy bạn thì cài windows đi nhé, cài mà vẫn bị thì linh kiện bạn chắc nó bị HIV rồi chuẩn bị mấy k đem quăng ra tiệm.

ngoceo04

mình còn một lần còn oái oăm hơn cả thớt

đó là:

mình cài xong win7, sau đó, cập nhật windows và cài các ứng dụng(các file cài đặt mình để ở ổ D, mọi lần vẫn lấy ở đây để cài lại)

nhưng vào một buổi chiều đẹp trời cách đây 5 tháng, sau khi làm các thao tác trên(chỉ duy nhất các thao tác trên thôi) và khởi động lại máy tính(cập nhật windows xong thì nóa bắt khởi động lại, chắc các bạn cũng pid ùi đó), sau khi khởi động lại thì em vào my computer, thấy một sự kiện lạ là ổ D không cánh mà bay, vào kiểm tra kỹ hơn thì phân vùng ổ D của mình đã "được" delete một cách ngoạn mục, lệ em tuân rơi, mặt em hững hờ

còn cái ổ C của minh vẫn còn nguyên không mất gì

p/s: máy mình chỉ có 2 ổ(C, D), mình không dùng đóng băng, không can thiệp gì vào các phân vùng, chỉ làm đúng như vừa mới trình bày, máy cài bằng đĩa windows bản quyền chính hãng ạ(Dell), mình cũng chỉ mới là con gà CNTT&TT năm hai thôi, nên cũng có chút"dữ liệu" quan trọng(giờ thì tìm lại gần đủ ùi)

ai bờ rồ thì bơi vào đây giúp thớt ùi giúp lun cả mình với
Trước kia khi hồi win7 mới ra Mình cũng gặp 1 lần như thế với ổ E biến mất sau khi cài win7 vào ổ C ( đè lên winXP cũ ) , lý do là ổ D và ổ E để định dạng FAT32 !!! Convert ổ D sang NTFS xong thì ổ E biến mất

Đành tạo lại ổ E và format thành NTFS

Avery

Do deepfreezze...hay dùng 2 user Phần mềm đóng băng thì phải sao chớ, đằng này máy của thớt nó "ra đi" hết lun, user của thớt thì thớt cứ nói qua loa, chả hỉu j cả.

Phần mềm đóng băng thì phải sao chớ, đằng này máy của thớt nó "ra đi" hết lun, user của thớt thì thớt cứ nói qua loa, chả hỉu j cả. deepfreeze thì mất cả my document...và desktop vì trong ổ C

Các chủ đề có liên quan khác