crazy_angel

tui gặp tình trạng như vầy: tui mua chuột usb (chuột quang) cách đây 1 năm, chạy rất ok. Khoảng 1 tuần nay, tự nhiên nó không chạy nữa, đèn của nó cũng ngủm luôn. Tui đê rnguyeen như vậy, không **ng chạm gì chuột hết, tui khởi động lại máy thì nó nhận được, sau khi chạy được khoảng 10' thì nó lại ngủm. tui khởi đọng lại (ko thay đổi vị trí của chuột) thì chuột lại hoạt động bình thường---> 10' ---> ngủm. Có phải máy tui bị virus không? hay là chuột bị hư? Ai có kinh nghiệm chỉ giúp tui nhá, thanks!!

bạn đã thử cắm sang máy khác thử xem chưa?? nếu cắm sang máy # mà vẫn không được thì kiếm con chuột khác, chuột bjo cũng rẻ mà

nngtran

50k 1 con chuột mới.cần j fai lằng nhằng.virus làm gì có Cậu nghĩ virus k ảnh hưởng tới chuột thì hơi lầm. Có loại virus làm cho chụp cứ nhấp nháy đôi liên tục đấy, nhìn chướng mắt k chịu được. Lỗi này thì mình chưa gặp, nhưng đừng nên loại ngay cái khả năng bị virus Cắm vào mà sài được thì k hẳn chuột hư

luuduchung_hero

Đúng là có virus phá tín hiệu từ cổng USB, nói chung virus thì nó phá đủ thứ, tuỳ người tạo nó muốn phá cái gì thôi. Ngoài cách test ở máy khác bạn chủ thớt coi thử 4 chân đồng tiếp xúc của chuột có bị thụt vào trong không nhé.

Cậu nghĩ virus k ảnh hưởng tới chuột thì hơi lầm. Có loại virus làm cho chụp cứ nhấp nháy đôi liên tục đấy, nhìn chướng mắt k chịu được. Lỗi này thì mình chưa gặp, nhưng đừng nên loại ngay cái khả năng bị virus Cắm vào mà sài được thì k hẳn chuột hư cứ đánh giá là thế.thế bjo` vẫn sd con chuột đó để nó lấy virus hay là mua chuột mới và quét virus, troạn j j đó để diệt sạch trên máy của bạn ấy. k thì đi àh.

ae đang KL có virus qua USB,cho bạn ấy cái cách khắc phục đi.

mình xin k dám ý kiến nuẵ

Thank các bạn rất nhiều. Mình đem qua máy kác chuột vãn chạy ok. Vậy mình phải khác phục sao?

các bạn cho mình hỏi chuột ở đâu mà rẻ vậy (50K), ở quê mình (cà mau) giá 1 con bèo nhất cũng phải 150K, xịn thì gần 500K lận đó, hic! Các bạnc ho mình địa chỉ ở TPHCM cũng được, mai mốt mình sẽ đi lên đó có việc nhân tiện mua luôn!

puppy_kimnguu06

sai gòn thiếu gì chuột cống chuột trù chuột gì cũng có Thế kiếm con mèo về doạ con chuột cho nó chạy lại có phải hiệu quả hơn k?

Đem chuột sang máy khác thử đi chủ thớt, quét virus lại. Không được thì cài lại máy, mua chuột mới!

Curtiss

---------- Bài thêm lúc 09:35 ---------- Bài trước là lúc 09:34 ----------

[/COLOR] sai gòn thiếu gì chuột cống chuột trù chuột gì cũng có hình như là "chuột chù" chứ hk phải "chuột trù" đúng hk bạn?

---------- Bài thêm lúc 09:40 ---------- Bài trước là lúc 09:35 ----------

Mình cũng thường bị thế này nhưng mà rút ra cắm lại lần nữa thì okie 9xác. có điều sau khi cấm một chút nó lại bị bệnh cũ, đem qua máy khác xài rất okie. Dùng avira (free) quét cũng không pát hiện con virus nào là sao?

gỡ Avr ra ròi cài lại Kaspersky (bản quyền) quét cũng chả thấy, hic!

giahuy_online12

Tất cả các cổng usb của bạn thử đều bị như vậy à. Đem qua máy khác lại k sao Mình nói thế này bạn đừng nghĩ vớ vẩn, thử cài BKAV quét xem sao. Có khi soft anti nước ngoài quét k được mà BKAV lại quét được đấy. Nếu vẫn k phải là do virus thì mình tính tiếp đến vấn đề windows hay cổng USB của bạn có vấn đề

Sterling

Tất cả các cổng usb của bạn thử đều bị như vậy à. Đem qua máy khác lại k sao Mình nói thế này bạn đừng nghĩ vớ vẩn, thử cài BKAV quét xem sao. Có khi soft anti nước ngoài quét k được mà BKAV lại quét được đấy. Nếu vẫn k phải là do virus thì mình tính tiếp đến vấn đề windows hay cổng USB của bạn có vấn đề avr với kaspershy không ra thì BKAV nó làm được cái gì

Atleigh

HN,hôm nọ đi qua thấy đề cái biển là chuột có 50k/con.m đoán là mít-su-mi k biết có fai k? vì lỡ mua con chuột chơi game 250k nên k vào xúc con 50k kia,nên cũng chưa biết là hãng gì.

dẫn chứng chuột ở HN đây,k lại bảo bốc fet'

deptraicuto

tui gặp tình trạng như vầy: tui mua chuột usb (chuột quang) cách đây 1 năm, chạy rất ok. Khoảng 1 tuần nay, tự nhiên nó không chạy nữa, đèn của nó cũng ngủm luôn. Tui đê rnguyeen như vậy, không **ng chạm gì chuột hết, tui khởi động lại máy thì nó nhận được, sau khi chạy được khoảng 10' thì nó lại ngủm. tui khởi đọng lại (ko thay đổi vị trí của chuột) thì chuột lại hoạt động bình thường---> 10' ---> ngủm. Có phải máy tui bị virus không? hay là chuột bị hư? Ai có kinh nghiệm chỉ giúp tui nhá, thanks!!

Mình có cách khắc phục cho bạn đây.Tình hình chuột cổng USB hay bị đứng trong windows ở các dòng máy mới sau này rất nhiều,dòng G41 trở về trước thì không có vấn đề gì cả,nhưng từ dòng H61 trở về sau thì có tình trạng này.Xử lý thế này nhé,cài windows xp sp3,cài driver từ đĩa xong hết nhé,hay dùng bản ghost windows xpsp3 cũng được.Bạn xài main nào thì vào trang web hỗ trợ của dòng Main đó,chỉ cần tải Driver chipset thôi nhé(update phiên bản mới nhất nhé)về cài đặt vào nữa là OK.Khi cài xong khởi động lai máy,lúc này chuột sẽ nhận trong Dos luôn,trong Cmos cũng nhận luôn,Không bao giờ đứng nữa.

Mình cũng bị như bạn nè . Nó bị cái gì lâu lâu là nó tắt đèn không hoạt động. Đơn giản là rút ra cắm vô lại 1 2 lần tuy hơi phiền phức tý nhưng vẫn sài ok . Chắc nó mệt muốn nghỉ giải lao ấy mà ^_^

Các chủ đề có liên quan khác