Dong_Yul

máy mình hiện h đang bị bệnh thế này : mỗi khi bật máy lên,sau khi hiện logo Dell (mình đang dùng vostro 1450) thì màn hình đen xì,không vào được win,và sau đó 1 lúc thì hiện lên hình (bên dưới). các bạn chuẩn đoán bệnh của e nó giúp mình vs.thanks các pro!

hai_yen140488

máy mình hiện h đang bị bệnh thế này : mỗi khi bật máy lên,sau khi hiện logo Dell (mình đang dùng vostro 1450) thì màn hình đen xì,không vào được win,và sau đó 1 lúc thì hiện lên hình (bên dưới). các bạn chuẩn đoán bệnh của e nó giúp mình vs.thanks các pro!

Lỗi windows rùi đó bạn.

caube_cute

mình cài lại windows rất nhiều lần vs nhiều bản khác nhau(cả win7 lẫn win8 ) nhưng vẫn bị b ah

love_anhgb_nt92

mình cài lại windows rất nhiều lần vs nhiều bản khác nhau(cả win7 lẫn win8 ) nhưng vẫn bị b ah Trước tiên bạn vào Cmos setup lại Bios nhé,chỉ cần tìm chipset onbo,tìm mục SATA và chỉnh AHCI thành IDE ,vì nó không nhận ổ cứng chuẩn AHCI nên mới bị như thế.

itzcat

Cài windows lại mà vẫn bị thì chắc phần cứng bạn nó bị sida rồi đầy chuẩn bị tiền mang ra tiệm đi

ngochai_tp1995

Trước tiên bạn vào Cmos setup lại Bios nhé,chỉ cần tìm chipset onbo,tìm mục SATA và chỉnh AHCI thành IDE ,vì nó không nhận ổ cứng chuẩn AHCI nên mới bị như thế. máy mjh k có IDE b ah.chỉ có AHCI và ATA thôj.chọn ATA rồj khởj động kug k được.

luudieuha

Chắc bị ổ CD quá?hay đĩa win?Làm 1 cái USB boot chep file ghost vào phang thôi.

nusinh_hue89vn

1/ Kiểm tra và rút USB, ổ cứng di động, chuột ngoài cổng usb, thiết bị ngoài có kết nối cổng usb. Vì máy báo lỗi trình điều khiển I/O ( plug &play - do chíp cầu bắc điều khiển )

2/ Bạn vào Bios, ở các mục Setting, bạn chú ý ở dòng cuối cùng - bảng bên phải có ghi thiết lập của nhà SX ( Factory ) là on hay off hay Standard thì bạn chọn thiết lập như nhà SX. Chú ý thiết lập hết các chức năng trong Bios.

3/ Ở phần Drive trong Bios. Bạn chọn Disk drive hay HDD drive rồi sử dụng phím chuyển hay phím dấu cộng ( + ) để chuyển HDD lên trên đầu ( fist boot HDD Drive) xong rồi chọn Exit and Save

Bạn thử khởi động lại máy xem có khắc phục được không nhé.

Nếu không được bạn kiểm tra lại xem phân vùng chứa hdh có được Active chưa?

Thanks!

Các chủ đề có liên quan khác