Fitzpatrick

Bị giống như hình, lúc trước máy mình xài theme màu đen tự nhiên khởi động lại cái ra theme này, rồi còn bị mất icon computer trên desktop, idm cũng mất ở thanh dưới với unikey nhưng dữ liệu thì vẫn còn trong ổ. còn My Documents cũng mất dữ liệu luôn, lúc trước là mình copy hình ảnh, music từ bên ổ D qua bh mất tiêu nhưng dữ liệu hình ảnh, music vẫn còn bên ổ D

Còn dữ liệu trong Google Chrome cũng mất luôn,mở Chrome ra là ra cái trang này như mới tải chrome lần đầu tiên @@

ai biết cách khắc phục giúp với, tks T_T

yenlinh_vu85

Có thể là bạn đã tạo ra 1 user mới rồi truy cập vào máy tính bằng user đó, để trở lại ban đầu, bạn vào run, gõ control userpasswords2, chọn lại user cũ rồi tick vào cái ô ở trên rồi nhấn ok, apply là xong

Kort

Có thể là bạn đã tạo ra 1 user mới rồi truy cập vào máy tính bằng user đó, để trở lại ban đầu, bạn vào run, gõ control userpasswords2, chọn lại user cũ rồi tick vào cái ô ở trên rồi nhấn ok, apply là xong theo mình nghĩ đây là lý do hợp lý nhất

bạn có thể vào control panel rồi xóa user mới tạo đi là được

mình không xài xp nữa nên cũng chả biết chĩ rõ ràng từng chi tiết làm sao hy vọng bạn sẽ tự mò dc

Hay là cài phần mềm đóng băng rồi cũng nên chắc đúng rồi mình củng tùng gặp , hôm qua có cài cho ông tiệm sách cái máy in canon1210 in ngon lành rồi , nhưng khởi động lại là tiêu luôn , lý do là phần mềm đóng băng đó , làm mình hoáng luôn thì ra là thằng đóng băng ...

mjviet2008

virus chắc không rùi mà có thì củng rất ít trường hợp bị vậy đâu ... theo mình nghỉ không phải là do virus đâu

phuongbz

Bạn kiểm tra xem, thử lưu một File ra Desktop rồi khởi động lại mà vẫn mất thì là do máy bạn cài phần mềm đóng băng đó

Hardy

bạn xem tài khoản bạn đang sử dụng có phải admin ko?

mà nếu chỉ ổ C mất thì do bạn đóng băng ổ đĩa đấy. nhớ pass thì gỡ ra không thì chỉ còn cách cài lại

young_pu_0101

bạn xem tài khoản bạn đang sử dụng có phải admin ko?

mà nếu chỉ ổ C mất thì do bạn đóng băng ổ đĩa đấy. nhớ pass thì gỡ ra không thì chỉ còn cách cài lại có user admin

beanh_1112

Hay là cài phần mềm đóng băng rồi cũng nên không có cài? nếu có là có biểu tượng rồi

lucky11357

chắc đúng rồi mình củng tùng gặp , hôm qua có cài cho ông tiệm sách cái máy in canon1210 in ngon lành rồi , nhưng khởi động lại là tiêu luôn , lý do là phần mềm đóng băng đó , làm mình hoáng luôn thì ra là thằng đóng băng ... mà nếu tại đóng băng thiệt thì làm sao để gở nó ra? mình k thấy file hay biểu tượng của nó đâu hết @@

shinwa_2970

không có cài? nếu có là có biểu tượng rồi Phần mếm đóng băng có thể ẩn biểu tượng đi đó bạn ak, bạn vào task manager, chọn processes mới biết chính xác dc, nếu có thì end proggess đi rồi vào add or remove program remove đi là ok

Còn virus thì không phải đâu bạn à, vi rút mà phá huỷ nặng như thế thì bạn nào có cho mình xin 1 con để "nuôi" với.

Berwyn

Phần mếm đóng băng có thể ẩn biểu tượng đi đó bạn ak, bạn vào task manager, chọn processes mới biết chính xác dc, nếu có thì end proggess đi rồi vào add or remove program remove đi là ok

Còn virus thì không phải đâu bạn à, vi rút mà phá huỷ nặng như thế thì bạn nào có cho mình xin 1 con để "nuôi" với. mà đặc điểm nhận dạng có phần mềm đóng băng trong processes là gì? mình đâu có biết đâu

format cài lại windows cho khỏi nhức đầu, sáng giờ chắc đã xong

máy mình mà có ai đóng băng hay không cũng không rõ thì thua

Gian

coi lại User đi bạn user nào thì xài vẫn lưu bình thường làm gì có chuyện "đóng băng"

user limit thì đâu cho phép cài gì

user nào thì xài vẫn lưu bình thường làm gì có chuyện "đóng băng"

user limit thì đâu cho phép cài gì tỉnh ngủ chưa mà nói gì chả hiểu thế?

miuxinh241

tỉnh ngủ chưa mà nói gì chả hiểu thế? tại ngu mới không hiểu

vấn đề user thì từ post #2 đã đề cập rồi, đâu phải đợi #17 mới nói lại

Các chủ đề có liên quan khác