các bạn ơi giúp mình với!

Máy mình đang sử dung bình thường, mở các phần mềm khác đều OK nhưng khi mở chrome hay firefox thì máy bị đứng không làm gì được và phải tắt máy mở lại mới trở lại bình thường. Bạn nào biết lỗi này là lỗi gì và khắc phục nó như thế nào không? vì hiện tại mình gỡ chrome ra cũng không được vì khi vào control panel chọn chrome để uninstall thì nó lại đứng máy

Thanks các bạn/1

dotavn

các bạn ơi giúp mình với!

Máy mình đang sử dung bình thường, mở các phần mềm khác đều OK nhưng khi mở chrome hay firefox thì máy bị đứng không làm gì được và phải tắt máy mở lại mới trở lại bình thường. Bạn nào biết lỗi này là lỗi gì và khắc phục nó như thế nào không? vì hiện tại mình gỡ chrome ra cũng không được vì khi vào control panel chọn chrome để uninstall thì nó lại đứng máy

Thanks các bạn/1 Có thể bị virut chăng?

Willesone

nếu dùng windows 7 thì bạn vào safe mode xem thế nào mình dung windows 8 bạn ơi

newshorizon16

Có thể bị virut chăng? mình cũng không rõ nhưng nếu là virus thì sao những phần mềm khác như IE thì lại mở bình thường

nhht66

Mình nghĩ là nên dọn cache của chrome và FF thử xem dùng lâu ngày không dọn cache bị phân mảnh hay cũng có thể chrome và FF được cài vào đúng vùng Bad của HDD thì treo là đương nhiên

Sean

chắc là do xung đột cái gì đó rồi chứ FF và GC đơ thì vài s sau nó sẽ hoạt đông bt trở lại chứ triệu chứng như của bạn,m chưa gặp.hix

Bertolde

Bạn dùng Total uninstaller để remove cả 2 phần mềm ra khỏi máy.
Sau đó lên mạng tìm bản portable GC về dùng là nhanh nhất

Mitchel

hix.vây là không ai bị tình trạng như mình rồi, khổ thiệt Xài portable đi, yên tâm không lỗi

myclass11

thèn chrome ngôn ram kinh lém dung lâu nên nó lưu lại nhiều cache, cookie...bạn dọn cache, cookie đi...nó sẽ k ngốn mấy nữa đâu..

Các chủ đề có liên quan khác