CÁC BAC CHO EM HỎI.

CON HUYET NHA EM HIỆN NAY DUOC KHOẢNG 60CM. VA KY NÀY KHÔNG HIEU SAO NO CHỈ NAM DAI BỂ, TẮT DEN THI VÂN BƠI NHUNG KHONG SUNG. ĂN VÂN TÔT, NUOC HO ĐỘ ph =6,

BÁC NÀO CO KINH NGHIỆP CHO EM BIET PHẢI LÀM THE NAO CHO EM NO BOI BƠI....?

Thank CAC BÁC

Dagon

Bác Van vua hỏi vừa trả lời, heee.

Cá vừa dai vua không bơi la dung rùi. hêhê...

lovely_weeds

a lai lam con Ngân to ve cho nó kè đi, o 1 mình nó buồn đấy, luc nao đến Cường ngam sam a nhé, đẹp lắm, hom qua a Lâm ngam den 11h đêm moi ve mà sao no la Nam Đái bể

Có the do bạn để den qua nhiều về ca cuong độ và thoi gian (nhiều đèn va gan như cả ngày, hehe tam doan vậy) nên ca co hiện tượng nam day để ngủ nghi vi dưới đáy cuong do sáng yếu nhat! Ban có thể giam cuong độ sáng hoac co thời gian tat den cho cá nghi nhieu hơn.

ve_dai

có the no bị hoảng vi 1 lí do nào đó,bạn cu binh tĩnh và dung bat đèn 1 thoi gian cho no quen bơi lội lại. em boi nhà mình 1 thoi gian cũng nhu vay nhưng sau do lai ổn. Cá van an thì chẳng co gi lo hết.

Arina_Tanemura

Thank cac bac, ca khong boi buon vo cung...

<<================Tự dong noi 2 bài viet lien tiếp=================>>

a lai lam con Ngân to ve cho nó kè đi, o 1 mình nó buồn đấy, luc nao den Cuong ngắm sam a nhé, đẹp lắm, hom qua a Lâm ngam den 11h đêm moi ve ma sao nó là Nam Dai bể

CUONG DAU TU THAT DAU. DANG HOC HOI

Cá cua minh cũng bằng size cua bạn, thỉnh thoang cung nằm đáy không bơi, theo kinh nghiem cua mình bạn lay 1 gậy nhỏ dai choc vào bể qua lo cho cá an luu ý phải choc thang vào đầu ca vai lần là no so hết nam day ngay. Cach nay vừa hiệu qua lai không tốn tien mua ngân long.

Các chủ đề có liên quan khác