Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm

Arny

Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm Bạn cài bản Office nào ( 2003, 2007, 2010 ...)

File Word bạn tải về có đuôi gì ( .doc , .docx ... )

demlanhbang_91

Bạn cài bản Office nào ( 2003, 2007, 2010 ...)

File Word bạn tải về có đuôi gì ( .doc , .docx ... ) mình cài bản 2007, file tải về mở được ở word 2007, không những chỉ file word bị lỗi mà khi mở file cad bằng autocad 2007 cũng bị lỗi phông

mjnh_me0

Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm tải cái này giải nén cóp vào ổ c/windows/font là ok

way_pro

Lỗi font và thiếu font là 2 vấn đề khác nhau

Lỗi font là do convert sai bảng mã, file hỏng... => thường chịu

Thiếu font là tài liệu sử dụng font A mà máy ta không có font A => cài font A vào hay tìm font cùng bảng mã với font A

mình cài bản 2007, file tải về mở được ở word 2007, không những chỉ file word bị lỗi mà khi mở file cad bằng autocad 2007 cũng bị lỗi phông Có khả năng file word đó được gõ với font vn-i times

Bạn mở file word đó lên coi bên trên nó hiển thị font chữ gì , tải font chữ đó về cho vào

Nếu tìm font chữ đó mà không được thì dùng chức năng công cụ cuả Unikey chuyển font chữ đó về Unicode

heoconnhuquynh

Lỗi font và thiếu font là 2 vấn đề khác nhau

Lỗi font là do convert sai bảng mã, file hỏng... => thường chịu

Thiếu font là tài liệu sử dụng font A mà máy ta không có font A => cài font A vào hay tìm font cùng bảng mã với font A bạn ơi vậy làm sao biết là mình bị thiếu hay bị hỏng phông ? chẳng hạn mình mở file cad lên thì nó hiện ra toàn ký tự khó hiểu thì biết nó là là phông nào ?

bạn ơi vậy làm sao biết là mình bị thiếu hay bị hỏng phông ? chẳng hạn mình mở file cad lên thì nó hiện ra toàn ký tự khó hiểu thì biết nó là là phông nào ? Bạn mở file đó lên bằng word2007 rồi chụp hình lên coi

Có khả năng file word đó được gõ với font vn-i times

Bạn mở file word đó lên coi bên trên nó hiển thị font chữ gì , tải font chữ đó về cho vào

Nếu tìm font chữ đó mà không được thì dùng chức năng công cụ cuả Unikey chuyển font chữ đó về Unicode mình làm như bạn nói thì khi mở file đó ra nó hiện 1 bảng thông báo là these is insufficient memory or diskspace, word cannot display requets fonts, nhìn vào phần mà bạn đánh dấu đỏ thì nó hiện là times news roman, nữa đầu của file thì hiện chữ ngon lành, nửa sau thì bị lỗi loạn hết lên.

Berchtwald

up cái file đó lên đây cho mọi người xem thử là tốt nhất mình không có tài khoản photobucket nên không up ảnh lên được ấy chứ

mình không có tài khoản photobucket nên không up ảnh lên được ấy chứ up cái file mà bản nói bị lỗi chứ up ảnh làm gì

up lên mediafire, upfile.vn, kleii.com... xài internet mà nói không có tài khoản thì hơi kì, chỉ 3' là có

còn up ảnh thì dùng upanh.com nhanh gọn lẹ

Baothghalach

mình làm như bạn nói thì khi mở file đó ra nó hiện 1 bảng thông báo là these is insufficient memory or diskspace, word cannot display requets fonts, nhìn vào phần mà bạn đánh dấu đỏ thì nó hiện là times news roman, nữa đầu của file thì hiện chữ ngon lành, nửa sau thì bị lỗi loạn hết lên. Vậy là có 3 khả năng :

- Lỗi file Normal.dot : Bạn mở vào theo đường dẫn C:\Users\tênUsers của bạn \Application Data\Microsoft\Templates

Rename lại tên file Normal.dot thành Old.dot

Xong khởi động lại máy .

- Nếu vẫn không được : tính đến trường hợp file đó được gõ các đoạn bằng kiểu khác nhau ( unicode, vn-i, TCVN3 ) => dùng Unikey chuyển font chữ , xem ở đây

- Nếu không được nữa thì khả năng Máy bị dính virus . Bạn cài lại windows và quét virus , xong cài lại MS Office

Vere

Tình hình là máy tính của mình có vấn đề về lỗi phông chữ, mình tải file cad ở trên mạng về rồi khi mở ra thì chữ nó biến thành hình thù lạ hoắc, mình đã tìm và tải các file Fonts ở trên mạng về coppy thay thế vào file có sẵn trong máy tính nhưng vẫn không có kết quả, khi mở 1 file word khác được tải trên mạng về thì cũng bị lỗi phông, ai đó giúp mình khác phục với, mình biết ơn nhiều lắm bạn up ảnh lên để ae dễ nói nhé!

mình chả có tài khoản của mấy trang lưu trữ online ấy bạn ạ, mình tưởng diễn đàn có chức năng đính kèm file , tìm mãi chả có, vừa làm theo cách trong đường link của bạn pooka thì được nhưng còn lỗi phông chữ ở file autocad thì tính sao ? có cách nào khắc phục toàn diện được không ?

các bạn vào xem giúp mình nhé, cái file cad này bị lỗi phông loạn hết lên

ngoc_tin

bạn up ảnh lên để ae dễ nói nhé!

đây nè bạn, ảnh bị lỗi phông đó

Number1_007

lỗi này mình cũng dính nhìu rồi bạn cài thêm Vietkey-TCVN6909 + unikey 4.0 trở lên xem sao ^.^

Devery

Chắc cái file Autocad ý nó viết bằng font chữ đuôi .shx

Em có lần nhìn thấy ông anh của em xài Autocad2007 gõ bằng font đó mà

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác