hoangminh_8084

Mong mọi người ai biết chỉ giùm mình cách ghost windows 7 "trực tiếp" bằng Đĩa hiren's Boot CD 13.1 chứ không phải chỉ cách download file iso của đĩa rồi cách Ghost.

Mình hồi trước Ghost với phiên bản 11.5.1 giờ mua cái đĩa này về nhưng phiên bản lại là 13.1 nên mục "Start hiren's boot CD" không còn nữa nên không biết Ghost ra làm sao hết!

Mình cũng đọc 1 topic trong diễn đàn nói ghost bằng ổ đĩa ảo nhưng mình làm theo thì máy báo lỗi không tìm thấy file Ghost.uha là sao mọi người?

Cụ thể như sau:

Khởi động máy -->F12 -->Dos Programs --> 8. Custom Menu ... --> 1. Norton Ghost --> Ghost normal

Máy chạy 1 lát ùi báo không tìm thấy file Ghost.uha ---> hem hiểu luôn!

Ai còn dùng phiên bản 13.1 thì giúp giùm mình cái hen!!!

Chỉ chi tiết giùm hen!

Có kèm hình ảnh thì càng tốt! Sau này nếu gặp bạn mình Thanks nhiều nhiều cho!hehe!

phat_hung

Nếu chỉ có nhu cầu dùng ghost thì lên mạng search phần mềm Onekey Ghost về tạo và bung file ghost trực tiếp trong windows luôn cho dễ dùng nha bạn

He0_Ngox

nếu dùng không được thì bạn coi thử có cái dòng là "mini windows xp" thì nhấn vào để vô windows xp lúc này thì như windows bình thường của mình và rồi vào ổ C của bạn format sạch sẻ đi hả nhưng mà trước khi format coi thử phần mềm ghost 32 có xài được không nhé rồi còn coi thử file ghost ra sao zz ghost 32 này giống như là bạn ghost bt thôi chả có gì đặt biệt nhưng mà tốc độ nhanh hơn hẳn

ak quên ghost 32 nằm trong mục backup ấy

p3_k3o_1002

nếu dùng không được thì bạn coi thử có cái dòng là "mini windows xp" thì nhấn vào để vô windows xp lúc này thì như windows bình thường của mình và rồi vào ổ C của bạn format sạch sẻ đi hả nhưng mà trước khi format coi thử phần mềm ghost 32 có xài được không nhé rồi còn coi thử file ghost ra sao zz ghost 32 này giống như là bạn ghost bt thôi chả có gì đặt biệt nhưng mà tốc độ nhanh hơn hẳn

ak quên ghost 32 nằm trong mục backup ấy Bạn nói vậy là bạn không biết trong đĩa này chứa cái gì ùi!

Mình cũng không hiểu bạn đang chỉ cái gì nữa! Mình đang cần Ghost "WIN 7" tự dưng đi Format ổ C chi chài!

Shiloh

ak quên ghost 32 nằm trong mục backup ấy Bạn nói như vậy là bạn không nhớ hay không biết trong phiên bản này chứa cái gì ùi!

Mà bạn chỉ mình cái gì cũng hen hiểu luôn! Mình đang cần Ghost windows 7 mà bạn chỉ Format ổ C chi chài!

lebaoduc1981

Vậy sao bạn kgoong sử dụng bản kia nữa Nói thật với bạn đâu phải mình không muốn dùng cái cũ cho tiện

nhưng cái đĩa với phiên bản cũ bị hư ùi!

Ra tiệm mua mà trên đĩa không hiện ra phiên bản nhiêu!!!hỏi người bán thì người ta nói

"Ghost cũng giống với mấy phiên bản trước thui em àh"

Giờ mua ùi đâu có đổi lại được chứ!

Mà mình mới cài lại windows qua giờ chưa Ghost được đây, mới hỏi mọi người ai biết chỉ dùm chứ lên mạng Search Google thì chắc mình chưa gõ đúng từ khoá hay sao mà hiện ra toàn là chỉ cách download về ùi giải nén ùi tạo đĩa ra làm sao, hay chỉ là giới thiệu cho mọi người biết đĩa Hiren's oot CD 13.1 có gì vậy là thôi!

Mình đang cần cách Ghost trực tiếp bằng đĩa, và các bước Ghost như thế nào chứ làm theo cách download File iso về máy báo lỗi không tìm thấy file Ghost.uha

Các chủ đề có liên quan khác