nsk1926

Khoc.Co hoàn toàn không chịu trách nhiệm về các file đã up ! Việc cơ chế CloudUp hoàn toàn Private chúng tui không biết bạn Up gì và đương nhiên chỉ có bạn mới biết ! Các file đã Up sẽ được lưu trữ trong thời hạn 5 năm

Hãy trải nghiệm những chức năng tại đây :

Mannie

Khoc.Co hoàn toàn không chịu trách nhiệm về các file đã up ! Việc cơ chế CloudUp hoàn toàn Private chúng tui không biết bạn Up gì và đương nhiên chỉ có bạn mới biết ! Các file đã Up sẽ được lưu trữ trong thời hạn 5 năm

Hãy trải nghiệm những chức năng tại đây : Cái này là up lên thư mục public của 1 tài khoản dung lượng khủng dropbox nào đó của người lập ra trang web này à?

Belden

Cái này là up lên thư mục public của 1 tài khoản dung lượng khủng dropbox nào đó của người lập ra trang web này à? - Thấy ghi là 1 máy chủ được tài trợ bởi Dropbox nên không biết thế nào?
- Dropbox từ bao giờ tài trợ cho 1 host nội dung toàn là "Vietnamese" vậy nhỉ?

trunghieu_2810

up file lớn ==> nhảy đến thoonb báo lỗi flash của trình duyệt Đây chỉ là phiên bản thử nghiệm đương nhiên không thể thay thế các trang up chuyên dụng được bạn ạ

Edan

thế nó có upload nhanh hơn dropbox không bạn ^^ tốc độ bằng với khi up lên mega.co.nz ko

dich_d

thế nó có upload nhanh hơn dropbox không bạn ^^ tốc độ bằng với khi up lên mega.co.nz không Về tốc độ xin cậu test thử..Hiện tại mình đang trong giai đoạn thử nghiệm mình bảo trì 5 phút để update server !

Reade

đã test,tốc độ up nhanh,mà cái này không dk tài khoản làm sao quản lý file up đây

my_chicken

đã test,tốc độ up nhanh,mà cái này không dk tài khoản làm sao quản lý file up đây Đọc điều khoản bạn ơi :

Khách hàng hoàn toàn chịu trách nhiệm đối với dữ liệu lưu trữ trên các máy chủ của Khoc.Co. Khách hàng kiểm soát dữ liệu thông qua các đường liên kết được tạo ra. Khoc.Co là một máy chủ đồng bộ được tài trợ bởi Dropbox !

Pell

sao không tạo acc riêng cho từng thành viên? vừa để quản lý dữ liệu cho dể ?

Graham

Nếu chủ thớt định xây dựng một Cloud Storage Service thì nên làm độc lập ra như Kleii. Nếu đủ lực thì cho một lượng free user ban đầu một lượng GB nhất định, tham khảo của Zoolz, Copy, SurDoc, Dropbox, ...

Zoolz cho 1 triệu user đầu tiên 100GB (có hạn chế chức năng của Tools).

Copy tặng user thời điểm mới ra mắt 5GB cho mỗi lượt mời. Khi phát triển rồi thì cho ít hơn.

SurDoc cho ban đầu 100GB 1 year, và 10GB mỗi năm cho mỗi lượt mời.

Dropbox thì hẻo hơn, cho 500MB mỗi lượt mời. Vì hẻo nên bị ăn gian nhiều. Mời 10 thì hoàn toàn dễ, nhưng 32 người thì lại hơi bị khó.

Kleii cho 2GB, cho 500MB mỗi lượt mời. Với Kleii mình nghĩ đằng nào free user cũng có thể lấy 50GB, nên cho 1GB cho mỗi lượt mời thì user thật sẽ tăng nhanh hơn. Vì với 500MB phải mời 96 người để được 48GB (nếu không tính FB, Student, ...) nên rất khó. Vì khó nên cũng bị ăn gian nhiều.

Mình thích cách làm của Zoolz, Copy, SurDoc hơn.

Làm cái này chắc phải có nguồn vốn ban đầu đủ mạnh, vì ban đầu chủ yếu là để PR với cho người dùng trải nghiệm, chưa thu được gì về.

Các file đã Up sẽ được lưu trữ trong thời hạn 5 năm

mình nghĩ nên đổi thành:" các file không được download trong 1 năm sẽ bị xóa" như vậy sẽ hợp lý hơn và tránh các tài liệu cỗ bị thất lạc.

rất mong khoc.co sẽ hoạt động lâu dài! nhưng với chính sách cho upload thoải mái kiểu này mình nghĩ khó sống lâu lắm . hay bạn chuyển qua chỉ phụ vụ mem VNZ

Zechariah

mình nghĩ nên đổi thành:" các file không được download trong 1 năm sẽ bị xóa" như vậy sẽ hợp lý hơn và tránh các tài liệu cỗ bị thất lạc.

rất mong khoc.co sẽ hoạt động lâu dài! nhưng với chính sách cho upload thoải mái kiểu này mình nghĩ khó sống lâu lắm . hay bạn chuyển qua chỉ phụ vụ mem VNZ Nếu chủ thớt định xây dựng một Cloud Storage Service thì nên làm độc lập ra như Kleii. Nếu đủ lực thì cho một lượng free user ban đầu một lượng GB nhất định, tham khảo của Zoolz, Copy, SurDoc, Dropbox, ...

Zoolz cho 1 triệu user đầu tiên 100GB (có hạn chế chức năng của Tools).

Copy tặng user thời điểm mới ra mắt 5GB cho mỗi lượt mời. Khi phát triển rồi thì cho ít hơn.

SurDoc cho ban đầu 100GB 1 year, và 10GB mỗi năm cho mỗi lượt mời.

Dropbox thì hẻo hơn, cho 500MB mỗi lượt mời. Vì hẻo nên bị ăn gian nhiều. Mời 10 thì hoàn toàn dễ, nhưng 32 người thì lại hơi bị khó.

Kleii cho 2GB, cho 500MB mỗi lượt mời. Với Kleii mình nghĩ đằng nào free user cũng có thể lấy 50GB, nên cho 1GB cho mỗi lượt mời thì user thật sẽ tăng nhanh hơn. Vì với 500MB phải mời 96 người để được 48GB (nếu không tính FB, Student, ...) nên rất khó. Vì khó nên cũng bị ăn gian nhiều.

Mình thích cách làm của Zoolz, Copy, SurDoc hơn.

Làm cái này chắc phải có nguồn vốn ban đầu đủ mạnh, vì ban đầu chủ yếu là để PR với cho người dùng trải nghiệm, chưa thu được gì về. Thank ý kiến của hai bạn !! ^^

sau 3 ngày hoạt động : 136GB đã được Up lên :

Các chủ đề có liên quan khác