JULIET_0

_Ko nhầm đâu bạn. Mình làm nhanh theo mac-lo-ren nên nhìn nó vậy
Chắc bác ấy nhầm lẫn thui . E đã giả dc bài nhờ gợi ý của bác đó ak
_Nếu đã không biết thì sao bạn lại phản bác ý ng khác nhỉ . không hay đâu nhé
xin lỗi chứ mình k hiểu cái j pt mac - lo-ren nhé, nhưg cái vấn đề cơ bản đó thì rõ như ban ngày, khỏi bàn luận

Mead

_Ko nhầm đâu bạn. Mình làm nhanh theo mac-lo-ren nên nhìn nó vậy

_Nếu đã không biết thì sao bạn lại phản bác ý ng khác nhỉ . không hay đâu nhé thế bạn cho mình hỏi cái gọi là pt mac- loren có trong sgk k nhỉ , mình phản bác bạn vì cái cơ bản mà bạn đã sai, làm như vậy thì f '(1000) cũng bằng 0 thôi

Dar

_Vậy thôi chào 2 bạn. Hết vui rồi, mình nghỉ lễ tiếp đây

hanhnhinl

_Cho mình hỏi bạn đang học lớp mấy? Trường gì? Ở đâu? Và bạn đang học toán thuộc chương trình gì được ko? Vì nói chung mấy cái này lạ mà quen. Có nghĩa là SGK VN không dạy như vậy nhưng kiến thức trong đó thì có thể áp dụng được nếu học sinh biết linh động trong vc sử dụng kiến thức . Còn không là phải được giáo viên hướng dẫn thì mới biết mà giải được

_Nói thật là xem bản dịch của bạn mình hơi bị choáng . Chưa gặp những dạng toán này nhiều vs chương trình này gần như toán cấp 3 mà học lâu rồi nên không nhớ lắm

P/S: Bạn nên up cái này lên mấy diễn đàn toán ấy. Mình thấy cũng khá nhiều diễn đàn uy tín mà. Chứ up lên đây thì...............

_Bạn có tài liệu tiếng việt của toán bạn đang học ko? Up lên mình nghiên "ngã" thử .

_Cuối cùng.............Chúc bạn nghĩ lễ vui vẻ
hihi tks bác nhiều.

P/s1: E hiện là SV năm nhất. E đang học cuốn Calculus của Jame Stewart (e k có bản tiếng Việt ). Cái này là sách của ng nước ngoài nên kiến thức tương tự thôi, chỉ thấp hơn xíu so với mấy cái toán A1 A2 của VN (e đoán thế).

P/s2: e cũng chúc bác nghỉ lễ vui vẻ, chứ e thì phải làm bài ròi nè

_Đó là bạn hiểu theo cách làm cấp 3. Nói vậy rồi mà vẫn chưa hiểu à

_Bạn học lớp mấy rồi. Theo chương trình đại học thì sẽ được học pt mac-lo-ren. Do mình làm theo mac-lo-ren nên biết kết qua sẽ là 0. Có nhiều cái lớp dưới làm thế này nhưng khi học lên lớp trên thì đã có cách khác làm nhanh hơn. Nên đôi khi giải bài lớp dưới thường các em nhỏ hơn không đồng ý vì chúng không được dạy giải như vậy

_Bạn thử seach gg để thấy pt mac-lo-ren là như thế nào thì sẽ biết vì sao mình biết nhé. Còn vấn đề là thớt đang học lớp mấy thì mình không biết. Nên viết vậy có thể gây hiểu nhầm.

_Mình chỉ nói như vậy thôi. Mình không thích dính vào ồn ào mất công lại bị ăn point

thế bạn cho mình hỏi cái gọi là pt mac- loren có trong sgk k nhỉ , mình phản bác bạn vì cái cơ bản mà bạn đã sai, làm như vậy thì f '(1000) cũng bằng 0 thôi

bvhoang42

hihi tks bác nhiều.

P/s1: E hiện là SV năm nhất. E đang học cuốn Calculus của Jame Stewart (e k có bản tiếng Việt ). Cái này là sách của ng nước ngoài nên kiến thức tương tự thôi, chỉ thấp hơn xíu so với mấy cái toán A1 A2 của VN (e đoán thế).

P/s2: e cũng chúc bác nghỉ lễ vui vẻ, chứ e thì phải làm bài ròi nè _Bạn học năm 1 rồi chắc cũng được học pt mac-lo-ren rồi phải ko? Nếu học rồi thì áp dụng thử đi nhé

_Ko chơi thanks bằng mồm

zipzupboy

_Bạn học năm 1 rồi chắc cũng được học pt mac-lo-ren rồi phải ko? Nếu học rồi thì áp dụng thử đi nhé

_Ko chơi thanks bằng mồm Hihi bác này zui tính thật. Dù sao cũng tks bác

be_map1986

_Đó là bạn hiểu theo cách làm cấp 3. Nói vậy rồi mà vẫn chưa hiểu à

_Bạn học lớp mấy rồi. Theo chương trình đại học thì sẽ được học pt mac-lo-ren. Do mình làm theo mac-lo-ren nên biết kết qua sẽ là 0. Có nhiều cái lớp dưới làm thế này nhưng khi học lên lớp trên thì đã có cách khác làm nhanh hơn. Nên đôi khi giải bài lớp dưới thường các em nhỏ hơn không đồng ý vì chúng không được dạy giải như vậy

_Bạn thử seach gg để thấy pt mac-lo-ren là như thế nào thì sẽ biết vì sao mình biết nhé. Còn vấn đề là thớt đang học lớp mấy thì mình không biết. Nên viết vậy có thể gây hiểu nhầm.

_Mình chỉ nói như vậy thôi. Mình không thích dính vào ồn ào mất công lại bị ăn point
mình đang học đh năm 2 bạn ạ, và mình cũng chưa nge cái bạn nói, và ngay cả theo cái bạn nói, thì cũng chả ai giải theo cái kiủ thay số vào hàm, rồi tính đạo hàm

mình đang học đh năm 2 bạn ạ, và mình cũng chưa nge cái bạn nói, và ngay cả theo cái bạn nói, thì cũng chả ai giải theo cái kiủ thay số vào hàm, rồi tính đạo hàm _Bạn có thể cho mình hỏi bạn học trường gì được ko? Ngành gì? Mình là SV năm 3, ngành xây dựng. Mình nghĩ là học toán đại cương năm 1 là đã được học rồi mà . Lạ nhỉ

_Đó là do mình làm nhanh nên dẫn đến hiểu nhầm trong cách giải chứ không sai bạn nhé (có thể coi đây là lỗi của mình). Nếu bạn không đồng ý vs cách trên thì mình đã sửa lại cách giải khác theo cách cấp 3 rồi nhé. Thân

Bradig

_Bạn có thể cho mình hỏi bạn học trường gì được ko? Ngành gì? Mình học xây dựng. Mình nghĩ là học toán đại cương năm 1 là đã được học rồi mà . Lạ nhỉ

_Đó là do mình làm nhanh nên dẫn đến hiểu nhầm trong cách giải chứ không sai bạn nhé (có thể coi đây là lỗi của mình). Nếu bạn không đồng ý vs cách trên thì mình đã sửa lại cách giải khác theo cách cấp 3 rồi nhé. Thân mình học Ngoại thương, ngành kinh tế bạn nhé

hihi tks bác nhiều.

P/s2: e cũng chúc bác nghỉ lễ vui vẻ, chứ e thì phải làm bài ròi nè _Bạn học trường gì? ngành gì? Vậy giảng viên của bạn có giới thiệu SV sử dụng Phần mềm mapble ko? Phần mềm này chuyên dùng để giải toán. Nó có chức năng vẽ hình cho mình luôn. Khá hay đấy

candyshop_ntk

mình học Ngoại thương, ngành kinh tế bạn nhé _Mình học Bách Khoa . Mà lạ nhỉ sao bên bạn không học toán đại cương à? Mình tưởng cái này là ngành nào cũng phải học .

@thinh_9x_09 : Em học toán đại cương chưa? Đã học mac-lo-ren chưa? (ko nhớ tên nên viết phiên âm )

_Bạn học trường gì? ngành gì? Vậy giảng viên của bạn có giới thiệu SV sử dụng Phần mềm mapble ko? Phần mềm này chuyên dùng để giải toán. Nó có chức năng vẽ hình cho mình luôn. Khá hay đấy Có chứ bạn. Nhưng ... qua nay quên... >.<

Barrak

_Mình học Bách Khoa . Mà lạ nhỉ sao bên bạn không học toán đại cương à? Mình tưởng cái này là ngành nào cũng phải học .

@thinh_9x_09 : Em học toán đại cương chưa? Đã học mac-lo-ren chưa? (ko nhớ tên nên viết phiên âm )
Bên e k có khái niệm toán đại cương vs phương trình Mac-lo-ren. E học theo chương trình nước ngoài.

Nhưng bác viết vậy là e tự hiểu tự đi tiếp được ròi. Tks bác lần nữa

Các chủ đề có liên quan khác