trungtamtayau

mình có cài phần mền quay video camstudio những nó lại setup 1 phần mền khác đó là opminizer Pro kể từ đó wed searh google hay xuất hiện những trang quảng cáo kỳ lạ

còn phần mền opminizer Pro mình nhìn không hiểu lắm nhưng chắc nó là phần mền diệt virust hay sao ấy nó báo cái này

mình xin hỏi có nên làm theo nó hưỡng dẫn không tức là xóa tất cả cái đó mình sợ nó xóa ngay virust lợi khuẩn thì mệt lắm vì 5k mấy cái mình chả biết cái nào độc cái nào hại cả mong các bạn giúp nhé !

Optimize Pro bạn nói là phần mềm tối ưu hệ thống. Thông báo của nó là về những cái có thể xóa ra khỏi máy tính để tối ưu hệ thống thôi. Khi cài đặt phần mềm video camstudio chắc bạn không bỏ dấu tích mà cứ cài 1 mạch nên nó cài luôn cả phần mềm này và cả cái quảng cáo trên google nữa.

vanvu_tran

Optimize Pro bạn nói là phần mềm tối ưu hệ thống. Thông báo của nó là về những cái có thể xóa ra khỏi máy tính để tối ưu hệ thống thôi. Khi cài đặt phần mềm video camstudio chắc bạn không bỏ dấu tích mà cứ cài 1 mạch nên nó cài luôn cả phần mềm này và cả cái quảng cáo trên google nữa. bạn uninstall Optimize Pro và vào firefox của bạn xem có add-ons nào lạ thì tắt nó đi.

phamhoanghai_vn

lần sau cài đặt bình tĩnh để ý chút trước khi Enter liên tục, mà mình thấy đa số mấy cái Phần mềm "speed" thì toàn bị "slow" + ức chế thêm thôi

loantran1481

còn cái attention nó báo 5663 item thì làm hả các bạn để lừa ai gà click vào đó

cái máy xài theo mặc định không làm gì hết là khá chuẩn và ổn định, đừng tin vào bất kì cái gì gọi là "sửa lỗi, tăng tốc"

leonox_1506

mình cũng bị tình trạng như bạn, bạn xem vừa cài phần mềm nào vô nó kèm theo những trang quảng cáo kỳ lạ. uninstall đi là mất ah, nếu để cũng không ảnh hưởng lắm hơi chướng mắc tí thôi!

Iosep

Đây là kết quả của việc cài phần mềm và cứ next và accept tất cả

duongtieumoc

mấy con malware không chỉ quảng cáo mà còn có trách nhiệm lấy thông tin người dùng - lừa người dùng trả tiền vào các dịch vụ vô danh

mrlinhadl

đã unistall OPMinize pro mà mấy cái quảng cáo kèm trong goolgle không biến mất bạn chuyển sang xài chrome xem hết không có lẽ sẽ hết FF có lẽ đã bắt tay với bọn này quảng cáo

hay bạn bị dính mã độc nhưng chỉ quảng cáo chứ không gây hại cho máy bạn

Iason

bạn thử vào start => control pane => program => programs file ban thấy file nào có đuôi toolbar

bạn uninstall rồi bạn restart lại máy xem còn bị không nha

lolem_cobe

cái này do cài ftdownload mới bị đó. này là adware kis, bit đều diệt còn cái bảng thông báo đó là chém gió nó nói bạn có 500 ngàn tệp tin rác phải đăng ký phần mềm để tối ưu

Các chủ đề có liên quan khác