hr_10012002

máy e là acer aspire 5745 đang xài windows 7 ultimate,win này e xài hơn 1 năm rồi hix,k biết lý do vì đâu mà tự nhiên phím tắt máy e tự nhiên k sử dụng dc ,k biết e có bấm nhầm cái gì k ae giúp e với,máy e có xài diệt vi rút kaspersky + mới cài thêm driver bằng file [Win7.x86]EasyDrv.exe mà vẫn k dc,bác nào cao tay chỉ e với,mò trên google hwa tới giờ vẫn k ra,cài windows lại thì phiền quá phím Fn + mấy phím F k dc,phím ctrl + f4 dc ,bấm ctrl + f5 k dc, thêm nữa là phím caps lock khi nhấn vào nó k hiển thì thông báo trên màn hình nữa nhưng vẫn sử dụng dc

thanks all

cu_nhan_9x_tb

lên trang chủ acer down cái driver của chính hãng máy bạn mà cài lại.

kiểm tra lại xem bàn phím còn tốt không nhé.

Turner

lên trang chủ acer down cái driver của chính hãng máy bạn mà cài lại.

kiểm tra lại xem bàn phím còn tốt không nhé. bàn phím chắc chắn vẫn xài tốt bác ơi,e có lên trang chủ acer rồi nhưng k biết down cái nào và cài ra sao,mấy cái driver này e gà lắm,down về rồi cài đè lên driver cũ hay copy vào ổ C có cần xóa driver cũ k??bác chỉ chi tiết dùm e cái

lop_c11

touchpad của Synaptics. down về rồi click đôi là chạy.

tốt nhất là uninstall cái cũ rồi cài mới lại.

tốt nhất là uninstall cái cũ rồi cài mới lại. hình như cái file đó bị lỗi rồi bác ơi k chạy dc

Harland

hình như cái file đó bị lỗi rồi bác ơi k chạy dc Xài wandriver cho nhanh nè bạn.

Colver

tốt nhất là uninstall cái cũ rồi cài mới lại. mình mới xóa driver cũ và cài cái mới như bác nói nhưng vẫn k dc

gaplatu_1991

mình nghĩ nếu gỡ theo cách thông thường như r_click chọn uninstall thì có vẻ như nó không có sạch cái cũ.

Mình nhớ có cái phần mềm tên driver cleaner thì phải, nó loại bỏ rác của driver còn lại sau khi gỡ bỏ các driver cũ. bạn tìm và dùng thử xem sao.

cuối cùng không được thì có lẽ bạn cài máy lại đi.

p/s up lên cho bạn xem có pro nào khác gặp trường hợp này rồi thì giúp

dinhba_huy

Bạn thử download driver này về, setup driver lại xem có được không nhé:
Code: global-download.acer.com/GDFiles/Driver/Chipset/Chipset_Intel_9.1.1.1024_W7x64_A.zip?acerid=634063753020191834&Step1=Notebook,%20Ultrabook&Step2=Aspire&Step3=Aspire%205745&OS=701&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_8 mình không dùng acer, lỗi này ở asus thì setup lại cái ATK Package là được

bạn thử kiểm tra lại chipset hay cái này nhé
Code: global-download.acer.com/GDFiles/Driver/MgmtEngine/MgmtEngine_Intel_6.1.10.1052_W7x64_A.zip?acerid=634933169519440650&Step1=Notebook,%20Ultrabook&Step2=Aspire&Step3=Aspire%205745&OS=701&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_8

Gr­mur

Bạn thử download driver này về, setup driver lại xem có được không nhé:
Code: global-download.acer.com/GDFiles/Driver/Chipset/Chipset_Intel_9.1.1.1024_W7x64_A.zip?acerid=634063753020191834&Step1=Notebook,%20Ultrabook&Step2=Aspire&Step3=Aspire%205745&OS=701&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_8 mình không dùng acer, lỗi này ở asus thì setup lại cái ATK Package là được

bạn thử kiểm tra lại chipset hay cái này nhé
Code: global-download.acer.com/GDFiles/Driver/MgmtEngine/MgmtEngine_Intel_6.1.10.1052_W7x64_A.zip?acerid=634933169519440650&Step1=Notebook,%20Ultrabook&Step2=Aspire&Step3=Aspire%205745&OS=701&LC=en&BC=Acer&SC=AAP_8 cả 2 đều k dc bác ơi

judas_iskariot

Ko được thì teamviewer mình giúp xem nào. mình xài teamviewer 7,nhưng giờ k dc,bác onl trễ k ?nếu dc chút phiền bác xem dùm mình tầm 11h30 còn onl mình Phần mềm qua bác nhé,thanks trước

mbf_toji

mình xài teamviewer 7,nhưng giờ k dc,bác onl trễ k ?nếu dc chút phiền bác xem dùm mình tầm 11h30 còn onl mình Phần mềm qua bác nhé,thanks trước Mình onl đến 12 h liền. Bạn cứ yên tâm.

Các chủ đề có liên quan khác