nguyen_fastion

Mình dùng laptop soni vaio VPCEH . Corei 5 , ram 6gb. Mình nghĩ như vậy là đủ rồi. Pin mình dùng bình thường được 2-3h . Nhưng không hiểu là dù khi đầy pin, mình chơi games online + fb thì n cứ giật giật. Khi mình cắm sạc vào thì lại trơn tru bt. Có ai bít sửa giúp mình dùm

Trời đất ơi, pin laptop làm sao chịu nổi mấy trình chơi game được hả bạn??? Nếu bạn không muốn làm hại cục pin của laptop thì khi chơi game tháo nó ra, cắm trực tiếp sạc vào (nếu điện ổn định, không sợ mất đột ngột)

andoangian

Mình dùng laptop soni vaio VPCEH . Corei 5 , ram 6gb. Mình nghĩ như vậy là đủ rồi. Pin mình dùng bình thường được 2-3h . Nhưng không hiểu là dù khi đầy pin, mình chơi games online + fb thì n cứ giật giật. Khi mình cắm sạc vào thì lại trơn tru bt. Có ai bít sửa giúp mình dùm Ở chế độ pin máy giảm công suất (cả về tốc độ CPU lẫn card đồ hoạ) - tức là nó sẽ đưa máy về công suất thấp nhất để tiết kiệm pin. Bạn cấu hình lại trong Control Panel và trình hỗ trợ card đồ hoạ để đưa về max.

nhocsieuway24

game ol vs facebook chẳng liên quan gì đến máy..có thể khi dùng bin nó giảm công suất nhưng k nhiều đâu...quan trọng là mạng chỗ bạn như thế nào thôi

gameover.chuot

Ở chế độ pin máy giảm công suất (cả về tốc độ CPU lẫn card đồ hoạ) - tức là nó sẽ đưa máy về công suất thấp nhất để tiết kiệm pin. Bạn cấu hình lại trong Control Panel và trình hỗ trợ card đồ hoạ để đưa về max. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình được không ?

Petros

game ol vs facebook chẳng liên quan gì đến máy..có thể khi dùng bin nó giảm công suất nhưng k nhiều đâu...quan trọng là mạng chỗ bạn như thế nào thôi Cắm sạc vào là hết . Làm gì có chuyện mạng cứ cắm sạc thì lại nhanh hơn dược @@