ke0.xoo2

Tình hình là thế này, facebook của em rất bình thường...

Nhưng hai hôm nay nó bị khóa mất, nội dung nó để nt này :

"Tài khoản của bạn bị khóa tạm thời.

Your account has been temporarily locked because we have detected malicious software on your computer. Malware is malicious software that tries to access your personal information, slows your connection, and could cause other problems when you use Facebook. Your computer can become infected with malware when you click or share spammy links. "

tạm dịch là "

Tài khoản của bạn đã bị tạm thời bị khóa bởi vì chúng tui đã phát hiện phần mềm độc hại trên máy tính của bạn. Phần mềm độc hại là phần mềm độc hại mà cố gắng để truy cập thông tin cá nhân của bạn, làm chậm kết nối của bạn, và có thể gây ra các vấn đề khác khi bạn sử dụng Facebook. Máy tính của bạn có thể bị nhiễm phần mềm độc hại khi bạn nhấp chuột hay chia sẻ các liên kết spam. "

Nó khóa trong vòng 24h, sau 24h e zô 1 lúc rồi bị khóa tiếp 24h, rồi cứ như thế, e đăng nhập vào điện thoại thì được, còn zô trình duyệt gg chome của máy tình ở nhà thì nó lại khóa, hầu như nick nào đăng nhập vào trình duyệt của máy tính e cũng bị khóa nick. Vậy là lỗi gì hả các bác, làm sao để khắc phục.tks các bác, nick đó bạn bè em qá trời h k lẽ bỏ..hic..ai biết khắc phục chỉ em với !

nguyendai_tk3

Vì máy bạn có virus nên có thể mỗi lần đăng nhập vào hệ thống facebook phát hiện ra nên chặn lại. Nhiệm vụ đầu tiên mà bạn cần làm ngay bây giờ là quét sạch virus cho máy bằng 1 phần mềm tốt.

htdao_1204

Cho mình hỏi chút. Facebook của mình tự nhiên không vào được. Viết tên đăng nhập và đánh mật khẩu thì nó hiện lên là "Ai đó đã có thể truy cập tài khoản của bạn", ấn vào tiếp tục thì lại hiện lên "Tải lên chứng minh thư có ảnh". Mình chọn ảnh đăng lên ok rồi sau đó thoát ra đăng nhập lại vẫn không được, vẫn hiện lên như vậy. Mình không thể vào được FB của mình nữa. Giúp mình với!

pqtalone

Cho mình hỏi chút. Facebook của mìn tự nhiên không vào được. Viết tên đăng nhập và đánh mật khẩu thì nó hiện lên là "Ai đó đã có thể truy cập tài khoản của bạn", ấn vào tiếp tục thì lại hiện lên "Tải lên chứng minh thư có ảnh". Mình chọn ảnh đăng lên ok rồi su đó thoát ra đăng nhập lại vẫn không được, vẫn hiện lên như vậy. Mình không thể vào được FB của mình nữa. Giúp mình với! Bạn có hay dùng tài khoản facebook ngoài net không thế?

Nếu có thì chứng tỏ đã có người vào nick bạn để phá, còn nếu bạn chỉ onl ở nhà thì máy bạn nhiễm virus. Ở trường hợp thứ 2 onl ở nhà, bạn hãy dùng 1 phần mềm thật tốt để quét virus cho máy sạch sẽ.

Sau khi quét xong, bạn đăng nhập lại vào máy tính bằng bàn phím ảo (start --> run --> osk --> enter) rồi kiểm tra thử xem, nếu được thì ok, còn nếu nó vẫn bắt upload ảnh chứng minh thư lên thì bạn phải scan CMT (nếu có máy scan) hay chụp lại từ máy ảnh (điện thoại) miễn sao nhìn rõ 1 tý.

phuonghan123

Mình dùng FB trên máy tính công ty bạn ạ. Vừa nãy mình vẫn vào được bình thường. Sau đó mình định thay đổi tên đăng nhập nhưng chưa kịp thay đổi thì đã bị như vậy.

mela_chan

Cho mình hỏi tại sao mình đăng nhập vào Fb lại cần có ảnh từ chứng minh nhân dân? Sáng nay mình vẫn dùng bt, sau đó mình thoát ra định thay đổi tên đăng nhập nhưng chưa kịp đổi thì mình lại đăng nhập lại, và không vào được nữa.

Mìng vào FB bằng máy tính cty chứ không phải ngoài net.

Lỗi là do đâu vậy? Có phải nick của mình đã bị ai đó xâm nhập ko?

Giờ mình không vào được nữa? Mình phải làm thế nào để lấy lại đây?

Ai đó giúp mình với

tranduyanhlaai

Cho mình hỏi tại sao mình đăng nhập vào Fb lại cần có ảnh từ chứng minh nhân dân? Sáng nay mình vẫn dùng bt, sau đó mình thoát ra định thay đổi tên đăng nhập nhưng chưa kịp đổi thì mình lại đăng nhập lại, và không vào được nữa.

Mìng vào FB bằng máy tính cty chứ không phải ngoài net.

Lỗi là do đâu vậy? Có phải nick của mình đã bị ai đó xâm nhập ko?

Giờ mình không vào được nữa? Mình phải làm thế nào để lấy lại đây?

Ai đó giúp mình với

Ừ, nick bạn bị ai đó vào phá nên facebook thông báo như vậy.

Sở dĩ bây giờ phải có CMT là bởi facebook muốn xác nhận nick đó có chính chủ không ý mà hehe

xusomongmanh

Cho mình hỏi chút. Facebook của mình tự nhiên không vào được. Viết tên đăng nhập và đánh mật khẩu thì nó hiện lên là "Ai đó đã có thể truy cập tài khoản của bạn", ấn vào tiếp tục thì lại hiện lên "Tải lên chứng minh thư có ảnh". Mình chọn ảnh đăng lên ok rồi sau đó thoát ra đăng nhập lại vẫn không được, vẫn hiện lên như vậy. Mình không thể vào được FB của mình nữa. Giúp mình với! của mình cũng bị giống hệt thế này , chiều nay mình bị dính virurs spam link xong đến tối là nó báo thế kia. tìm đủ mọi cách gửi cả ảnh lên rồi mà vẫn k tài nào vào lại được , làm giùm mình vời

id fb: [email protected] giúp mình với

Derwyn

của mình cũng bị giống hệt thế này , chiều nay mình bị dính virurs spam link xong đến tối là nó báo thế kia. tìm đủ mọi cách gửi cả ảnh lên rồi mà vẫn k tài nào vào lại được , làm giùm mình vời

id fb: [email protected] giúp mình với Bạn thử để vài ngày rồi đăng nhập lại xem tình hình có khả quan hơn không?

phi_lehoang

Mình cũng đã từng bị như vậy 1 lần rồi, mình không làm gì cả và cứ để như vậy vì nghĩ là không vào được nữa. NHưng khoảng nửa tháng sau thì tự nhiên lại vào được. Đó chính là cái nick mình vừa bị mất hôm trước. Vừa lấy lại được thì lại bị như cũ. không thể hiểu nổi

Mình cũng đã từng bị như vậy 1 lần rồi, mình không làm gì cả và cứ để như vậy vì nghĩ là không vào được nữa. NHưng khoảng nửa tháng sau thì tự nhiên lại vào được. Đó chính là cái nick mình vừa bị mất hôm trước. Vừa lấy lại được thì lại bị như cũ. không thể hiểu nổi Cái máy mà bạn ngồi quét virus đi bạn ơi, mình nghĩ nếu bạn ngồi ở máy công ty có thể ai chơi khăm đặt keylogger vào rồi sau đó vào nick phục vụ mục đích xấu.

các bạn cho em hỏi là sao fb của em nó cứ bắt nhập mã xác thực vậy, em xài bằng gmail, hôm nọ fb yêu cầu nhập sđt để nâng cao bảo mật nhưng em không nhập, nay vô nó cấm cửa luôn rồi, em nhập sđt vào ấn nhận mã thì nó k gửi mã về, có cách nào khắc phục không ạ, các bạn chỉ em với

dola_dom

các bạn cho em hỏi là sao fb của em nó cứ bắt nhập mã xác thực vậy, em xài bằng gmail, hôm nọ fb yêu cầu nhập sđt để nâng cao bảo mật nhưng em không nhập, nay vô nó cấm cửa luôn rồi, em nhập sđt vào ấn nhận mã thì nó k gửi mã về, có cách nào khắc phục không ạ, các bạn chỉ em với Mình cũng bị như bạn, nhưng bỏ qua và giờ vẫn chưa bị làm sao cả

Bạn nên nhập vào buổi trưa hay tối muộn, vì mình đã yêu cầu nó gửi vào 2 thời điểm đấy và thấy có gửi mã về

Nếu ko, bạn mượn điện thoại của bạn bè để đăng ký, viettel thường không khoẻ bằng các mạng khác.

Anwar

Mình cũng bị như bạn, nhưng bỏ qua và giờ vẫn chưa bị làm sao cả

Bạn nên nhập vào buổi trưa hay tối muộn, vì mình đã yêu cầu nó gửi vào 2 thời điểm đấy và thấy có gửi mã về

Nếu ko, bạn mượn điện thoại của bạn bè để đăng ký, viettel thường không khoẻ bằng các mạng khác.
tớ thử ấn rồi, ngày nào cũng ngồi ấn cái dòng nhận code trong vô vọng giờ chả biết sao để nó gửi mã về

hoahongcogai686

tớ thử ấn rồi, ngày nào cũng ngồi ấn cái dòng nhận code trong vô vọng giờ chả biết sao để nó gửi mã về Thế để vài ngày xem sao bạn, không thì bạn mượn đt của ai đó đi Nếu người đó ở xa thì xin tạm số rồi bảo họ send lại code về

Các chủ đề có liên quan khác