nhocloveyou77

Khi cái nó báo lỗi như vậy..Giờ em phải làm sao để cài được ạ.em xin chân thành cảm ơn

mysteriousm62

Bản 2k8 không hỗ trợ W8. Nên cài bản SQL Server 2012 SP1. thánh sống ak...để cho bạn xem windows 8 của mình nha

sevenlove_8k

cài được mình cài rùi

mà bạn phải chọn select All để chọn chương trình bạn cài chứ

Riston

mình đã từng cài trên windows 8 nhé yêu cầu Microsoft .Net Framework 3.5,4.5 bạn ak

còn đây là hướng dẫn của bác đây:

oo0_jin_0oo

tuy không tương thích (trong Event Log của windows báo là software không support) nhưng vẫn cài được bình thường không sao cả. mình đang dùng đây

Yuli

Win 8 vẫn hỗ trợ SQL 2k8 nha bạn

Now for SQL Server 2008 R2 (this is the same experience as SQL 2008). First, let me stop and tell you the support compatibility story:

SQL Server 2005 and any previous phiên bản is NOT supported on Windows 8/Windows Server 2012

SQL Server 2008 is supported on Windows 8/Windows Server 2012 but requires a minimum of Service Pack 3

SQL Server 2008 R2 is supported on Windows 8/Windows Server 2012 but requires a minimum of Service Pack 1

SQL Server 2012 RTM is supported on Windows 8/Windows Server 2012

Follow the steps to càiSQL Server 2008 R2 on Windows 8

1. Control Panel

2. Turn On or Off Feature

3. Select Dotnet - Need to have Dotnet 3.5 SP1

4. Restart your computer

5. càiSQL Server 2008/R2

qwe_jkl

Win 8 vẫn hỗ trợ SQL 2k8 nha bạn

Now for SQL Server 2008 R2 (this is the same experience as SQL 2008). First, let me stop and tell you the support compatibility story:

SQL Server 2005 and any previous phiên bản is NOT supported on Windows 8/Windows Server 2012

SQL Server 2008 is supported on Windows 8/Windows Server 2012 but requires a minimum of Service Pack 3

SQL Server 2008 R2 is supported on Windows 8/Windows Server 2012 but requires a minimum of Service Pack 1

SQL Server 2012 RTM is supported on Windows 8/Windows Server 2012

Follow the steps to càiSQL Server 2008 R2 on Windows 8

1. Control Panel

2. Turn On or Off Feature

3. Select Dotnet - Need to have Dotnet 3.5 SP1

4. Restart your computer

5. càiSQL Server 2008/R2

cài sql rồi cài dotnet sau được không bạn

hung_Phat

mình cài sql server 2008 R2 vào vẫn được mà, nó vẫn chạy được với bản windows 8 32 bít. mình chuyển lên windows 8 64 bít nó lỗi luôn, restore dữ liệu toàn thông báo quyền admin gì gì đó, trong khi mình đang đăng nhập máy quyền quản trị cao nhất. Attach dữ liệu cũng không có được nữa. gỡ ra cài lại giờ mất luôn cả cái server name. tức quá đi mất. ai có cách nào khắc phục không

Trahern

tuy không tương thích (trong Event Log của windows báo là software không support) nhưng vẫn cài được bình thường không sao cả. mình đang dùng đây Xài bản enterprise hay express vậy bạn, mình cài express 2008 r2 mà không được

cobetocdai775

tuy không tương thích (trong Event Log của windows báo là software không support) nhưng vẫn cài được bình thường không sao cả. mình đang dùng đây Làm tý hướng dẫn đi bạn ơi. Mình cũng cài bản R2 nhưng không được

203_c10

mình cài bản 2008 không có R2. mình cài bình thường thôi chứ không có chỉnh sửa gì windows hết. cũng hên xui thôi, cũng là bản đó nhưng bạn mình có người cũng bị lỗi mà mình thì cài ngon ơ

Dowle

Bạn ơi cho mình hỏi nếu mình chưa active win8 , thì có cài được sql server 2008 hay 2012 k j vẩn cài bình thường

Các chủ đề có liên quan khác