máy mình đang dùng thì cúp điện sau đó có điện lại mình khởi động máy thì cpu chạy bình thường mà màn hình thỉ không lên dù mình tháo ra ráp lại mấy lần mà nó vẫn vậy cpu chạy màn hình không lên ai bi giống mình thì tư vấn giúp

Ruddy

Khi chạy có tiếng kêu gì k bạn? Vệ sinh Ram lắp lại xem có khả quan gì k nhé! Thường như trường hợp của bạn có thể do Main hay nguồn. M gặp 1 lần và của m do Main/

luxubu88

Tháo ra ráp lại ? bạn tháo và ráp lại phần cứng gì ? máy bạn là laptop hay bàn > nói rỏ hơn thì dể dàng cho sự giúp đỏ bạn

crocodile_9x

máy chạy bình thường không kêu gì cả nói chung là không có gì bất thường . mình tháo sạch hết rồi lại thì nó cũng vậy khởi động cpu chạy quạt chạy đèn main sáng ổ cứng chạy ram và card bình thường

keo_que2007

90% là đi con main rồi. còn 10% là nguồn. Rất tiếc bạn quá đen. Nếu còn bảo hành thì may, đến bảo lỗi main nó thay cho cái main khác.

Quarrie

Cháy main rùi đó. Mình cũng gióng bạn nên thay. Nhưng bạn thử những cách sau. Đem CPU sang cắm màn hình khác coi có lên không, nếu không lên thì tháo ỗ đĩa cd ra rùi khởi động, không nữa thì tháo ổ cứng, không nữa thì tháo main ra vệ sinh rùi ráp lại toàn bộ. Không nữa thì gọi cấp cứu đem đi viện thui

mình làm tất cả rồi chắc main cháy Ram va card bình thường vì mình đem cấm wa máy khác thì chạy bình thường . main mình hết bảo hành 5 năm rồi khổ ai có cách nào khắc phục được

yoyo_oscan

mình làm tất cả rồi chắc main cháy Ram va card bình thường vì mình đem cấm wa máy khác thì chạy bình thường . main mình hết bảo hành 5 năm rồi khổ ai có cách nào khắc phục được bạn vác cái màn hình bạn qua máy khác xem nó có lên không coi chừng là màn hình

mang ra tiệm cho nó phán nhé phần cứng phải để bọn nó xem sau đó lấy về trả nó 50k lộ phí

mua main mới dòng sk 775 main tầm 400k đến 1 triệu 100k là hết cốt

main sk 1155 rẻ nhất là 990k trở lên thường sk 1155 mua main gigabyte B75- D3H

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J Phương pháp lập dự án đầu tư mua sắm và trang bị máy xây dựng cho một số trường hợp Luận văn Kinh tế 0
D Hoạt động trợ giúp phụ nữ bị mua bán trở về hòa nhập cộng đồng tại Hà Nội ( Nghiên cứu trường hợp tạ Văn hóa, Xã hội 0
T Nghiên cứu liều chiếu trong một số trường hợp sự cố nghiêm trọng đối với thiết bị chiếu xạ svst- co6 Khoa học kỹ thuật 0
C Những vấn đề lý luận và thực tiễn về quyết định hình phạt trong trường hợp chuẩn bị phạm tội, phạm t Luận văn Luật 1
I Theo chuẩn mực kiểm toán số 1000 thì “Trường hợp đơn vị được kiểm toán chưa chuẩn bị đầy đủ hồ sơ Bá Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Bước đầu đánh giá sự phối hợp tác động giữa môi trường sống tự nhiên bị nhiễm độc ASEN với các yếu t Tài liệu chưa phân loại 0
P Dòng và truyền chất trong trường hợp dòng có ma sát, dòng chảy tầng bị cưỡng bức Tài liệu chưa phân loại 0
T Hoàn thiện quy trình tổ chức thực hiện hợp đồng nhập khẩu máy móc, thiết bị từ thị trường Hoa Kỳ của Luận văn Kinh tế 0
M Nạp Fw cho USB bị lỗi write protect hay mất dung lượng (như trường hợp của mình) Hỏi đáp Tin học 1
A Các trường hợp được miễn trừ đối với hành vi hạn chế cạnh tranh bị cấm theo luật cạnh tranh 2004 Tài liệu chưa phân loại 2

Các chủ đề có liên quan khác