johnnguyen2512

Tình hình là cái máy tính nhà em rất khó khởi động phải ấn nút power rất nhiều lần thì máy nó mới lên em tưởng là mỗi mùa đông nó lạnh nên nó mới khó không động nhưng mà hôm nay bỗng nhiên hôm nay em bật mãi nó không lên rồi em tháo ra cắm lại mấy chân rắc ngồi loay hoay gần 15' bật nó mới lên anh chị xem hộ em xem chiếc PC của em xem nó mặc bệnh gì ? em Thank rất nhiều ạ.

vietquang_nc

- Nguồn không đủ để khởi động ( bộ nguồn hỏng hoặc có gì đó liên quan đến nguồn )

- Nút ấn bị gị ( có thể do vướng gì đó nên tháo ra lau lại )

CŨng nên có 1 cuộc bảo trì toàn bộ , ( nên tháo lắp thùng máy ra và lau chùi .. tháo toàn bộ ram , ổ đĩa , ổ cứng ra lau chùi sạch sẽ rồi lắp lại ..

NẾU VẪN BỊ thì do bộ nguồn thật

baby_kieu

- Nguồn không đủ để khởi động ( bộ nguồn hỏng hoặc có gì đó liên quan đến nguồn )

- Nút ấn bị gị ( có thể do vướng gì đó nên tháo ra lau lại )

CŨng nên có 1 cuộc bảo trì toàn bộ , ( nên tháo lắp thùng máy ra và lau chùi .. tháo toàn bộ ram , ổ đĩa , ổ cứng ra lau chùi sạch sẽ rồi lắp lại ..

NẾU VẪN BỊ thì do bộ nguồn thật Bộ nguồn thì chắc là không phải rồi mà thường thường mọi ngày mình để ý nếu mình mà tắt máy tính mà vẫn cắm điện thì sáng hôm sau khởi động cái được luôn nhưng hôm nay tự dưng nó lại dở chứng bật kiểu gì cũng chả lên

nếu là máy bạn..bạn thử tháo vỏ máy...đổi chỗ 2 vị trí 2 nút reset vs power..có thể nút PW dùng lâu bị ô si hóa..sắp hỏng..máy cây nhà mình ngày xưa cũng bị như vậy

mailanng613

nếu là máy bạn..bạn thử tháo vỏ máy...đổi chỗ 2 vị trí 2 nút reset vs power..có thể nút PW dùng lâu bị ô si hóa..sắp hỏng..máy cây nhà mình ngày xưa cũng bị như vậy Mình cũng đã đổi thử 2 nút như vậy rồi nhưng mà vẫn không được

Cornal

vấn đề phần cứng thì cho ra tiệm cho chắc bác chủ thớt à. loay hoay hết lên thì khổ

Cắt nút đi, lúc khởi động quẹt 2 dây vào với nhau kiểu đánh lửa ấy lên ngay ăn chắc không nghi ngờ j nút.

toan1898

Tình hình là cái máy tính nhà em rất khó khởi động phải ấn nút power rất nhiều lần thì máy nó mới lên em tưởng là mỗi mùa đông nó lạnh nên nó mới khó không động nhưng mà hôm nay bỗng nhiên hôm nay em bật mãi nó không lên rồi em tháo ra cắm lại mấy chân rắc ngồi loay hoay gần 15' bật nó mới lên anh chị xem hộ em xem chiếc PC của em xem nó mặc bệnh gì ? em Thank rất nhiều ạ. Bạn dùng PC thì hạn chế rút điện ra khỏi nguồn nhé,cứ để thế tắt máy nó không ăn điện đâu,còn mấy cái chân ấy thì đừng **ng vào làm gì,nó không dễ gỉ đâu. Theo mình nghĩ có thể là do nguồn vào main nó bị lỏng,hay cũng có thể nguồn của bạn là noname dùng lâu nó yếu rồi. Tốt nhất nếu bị thường xuyên thì đem ra quán cho nó kiếm tra

Kiểm tra lại nút bấm nguồn xem có vấn đề gì k? Tháo main ra, bỏ dây cắm đó, bạn dùng tô vít thử chạm vào jump để cắm đèn nguồn đó xem nó có lên ngay hay k? hay thử đổi rắc nút Restart cắm vào jump nút nguồn rồi bật lại. Nếu chưa được thì cần xem lại nguồn.

nam_nhong

cái này khi máy lên rùi thì chạy bình thường đúng không? bạn thay nguồn mới thử coi, nếu không được thử thanh ram khác không được nữa có thể máy bạn bị xung điện cháy mấy một số con tụ trên main rùi mang đi kiêm tra...

Các chủ đề có liên quan khác