hackermutrang

Thông thường, Y!M chỉ cho phép bạn đăng nhập 1 tài khoản Yahoo, nghĩa là để đăng nhập vào tài khoản khác, bạn phải sign out tài khoản hiện thời (gian) mới có thể sử dụng Y!M. Tuy nhiên, chỉ cần chỉnh lại 1 ít trong registry của máy tính là bạn có thể đăng nhập cùng lúc nhiều tài khoản (ID) mà bất nên phải thay phiên nhau đăng nhập từng ID. Một lưuý trước khi tiến hành là bạn nên sao lưu toàn bộ registry của Windowsphòng chốngkhi bạn mắc phải lỗi gì đó khi tiến hành.

Bạn thực hiện theo các bước sau:
- Click Start, chọn run, điền regedit vào hộp thoại và nhấn Enter.

- Cửa sổ Registry Editor hiện ra. Bạn tìm đến khóa HKEY_CURRENT_USER / Software / Yahoo / Pager / Test

- Tại đây, click chột phải vào khóa Test, chọn New -> DWORD Value.

Bạn đặt tên cho khóa DWORD vừa làm ra (tạo) ra là Plural. Sau đó, click đôi vào khóa vừa làm ra (tạo) ra và thiết lập giá trị cho Value Data là 1 và nhấn OK.

Đóng cửa Registry Editor. Bây giờ bạn có thể chạy 1 lúc nhiều chương trình Yahoo Messenger khác nhau và có thể đăng nhập các tài khoản Yahoo khác nhau trên những chương trình đó mà bất nên phải đăng nhập thay phiên như trước đây.

Brad

Mình làm với Windows XP va Vista thì được nhưng khi làm với Windows 7 thì không được láo vậy? Thanks!!!

Torrey

Mình làm với Windows XP va Vista thì được nhưng khi làm với Windows 7 thì không được là sao vậy? Thanks!!!

lx_sh_zip

Trích:

JustinNguyen79

Mình làm với Windows XP va Vista thì được nhưng khi làm với Windows 7 thì không được là sao vậy? Thanks!!!

đơn giản thôi trong windowns 7 bạn làm theo cách sau đây ( vì trong w7 nó lại khác)

đầu tiên bạn vào : -> start - run - regedit(danh chu do vao)

sau đó chọn: hkey - curren - user - software - yahoo - paper - text

click chuột phải chọn: new - string string value\

và đặt tên file vừa làm ra (tạo) thành: plural

lại double click vào file vừa tạo: nhập giá trị vào là 1

ok -> chat 2 nick thui còn chờ gì nữa

được thì thank cái nhe!

Các chủ đề có liên quan khác