bangnhan_3010

Tình hình là máy mình không đổi được DNS, cả địa chi IP cũng vậy, mình đổi DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 để vào facebook mà không được, nên giờ cứ phải thêm chữ "o" ở trước để vào facebook, mà điều đó thì không quan trọng, quạn trọng là chả hiểu sao mình không đổi được cả địa chỉ IP và cái DNS, không biết hay là máy nó bị gì. Ai biết lỗi gì không chỉ mình sửa với

1. Click the Start Orb, then select Control Panel.

2. Click on View network status and tasks.

3. Click on View status.

4. Click the Properties button.

5. Vista may ask for your permission to make changes. If so, click the Continue button.

6. Select Internet Protocol phiên bản 4 (TCP/IPv4), then click the Properties button.

7. Click the radio button Use the following DNS server addresses: and type in OpenDNS addresses in the Preferred DNS server and Alternate DNS server fields.

8. Click the OK button, then the Close button, and the Close button again. Close the Network and Sharing Center window.

------------------------------------------------------------------------------------------------
Đối với Window XP
1. Select Control Panel from the Start menu.

2. Click Network Connections from the Control Panel choices.

3. Choose your connection from the Network Connections window.

In this screenshot, Local Area Connection is the only choice. If you have more than one, choose your default/current connection.

4. Click Properties button.

5. Select Internet Protocol (TCP/IP) and click Properties.

6. Click the radio button Use the following DNS server addresses and type in OpenDNS addresses in the Preferred DNS server and Alternate DNS server fields.

Please write down your current DNS settings before switching to OpenDNS, in case you want to return to your old settings for any reason.

Preferred DNS server address for Open DNS is:

208.67.222.222

Alternate DNS server address for Open DNS is:

208.67.220.220

Donald

_Nói rõ bạn đổi không được như thế nào đi bạn. Máy tính có thông báo gì ko?

_Chứ nghe bạn nói như vậy thì mình nghĩ là bạn biết cách vào đổi rồi đúng không

_Nói rõ bạn đổi không được như thế nào đi bạn. Máy tính có thông báo gì ko?

_Chứ nghe bạn nói như vậy thì mình nghĩ là bạn biết cách vào đổi rồi đúng không
Mình biết cách đổi rồi, máy không thông báo gì.

- Ý mình là lúc đầu máy chưa gán DNS, tức là đang ở chế độ "Obtain DNS server address automatically".

- Sau đó mình chọn chế độ "Use the following DNS server addresses" và gán DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 --> rồi OK.

- Xong hết mình vào facebook thử thấy vẫn không được, mình vào xem lại thì thấy nó tự động nhảy sang chế độ "Obtain DNS server address automatically".

Hic vậy đấy, mình chả biết sửa làm sao hết.

speed_love_xxx

Cái này có hình rất rõ ràng nhưng mình biết rồi, Thank bạn nhé "vnelegant", mình chỉ thắc mắc là vì sao khi đổi xong rồi mình ok hết rồi, nhưng sau khi vào lại thì thấy nó tự động chuyển sang chế độ "Obtain DNS server address automatically" ấy. Làm sao để nó giữ nguyên DNS mà mình vừa gán mới là điều mình muốn biết.